Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ไมค์ไม่ได้ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ไมค์ไม่ได้ ช่วยทีครับ

คือผมเสียบไมค์แล้วมันไม่มีเสียงอะครับ (ไมค์คอม)

ผมก็เลยไปซื้อใหม่้มา

มันก็ยังไม่มีเสียงอยู่ดีครับ

มันต้องไปปรับที่ไหนก่อนรึเปล่าครับ

แต่ที่ Volume ผมปรับสูงสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. XP Dark V.6

ยี่ห้อ Topspeed TM-605A นะครับ อันใหม่
    Last edited by bankbonkbank; 30 Dec 2007, 19:45:00.

ขุดฮะ

Comment

-*-

Comment

เอ sound card เสียหรือเปล่าครับ ลองเปลี่ยนsound cardดูครับ

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
          คือผมเสียบไมค์แล้วมันไม่มีเสียงอะครับ (ไมค์คอม)

ผมก็เลยไปซื้อใหม่้มา

มันก็ยังไม่มีเสียงอยู่ดีครับ

มันต้องไปปรับที่ไหนก่อนรึเปล่าครับ

แต่ที่ Volume ผมปรับสูงสุดแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. XP Dark V.6

ยี่ห้อ Topspeed TM-605A นะครับ อันใหม่

ปรับvolumeนี่ ของไมค์ปะครับ ลองเอาไปคุยกับเพื่อนในmsnดู ว่าเค้าได้ยินมั้ย หรือไม่ก้อลองอัดเสียงดู ว่าได้มั้ย

ถ้าจะให้ออกลำโพง เซทตามนี้ครับ
          Attached Files

Comment

ลองเอาเครื่องหมาย Mute ที่ไมค์ใน volume control ออกดู แล้วลองพูดใส่ จะต้องมีเสียงเราออกลำโพง
            ถ้ามีเบามากๆๆๆ ในหน้าต่าง Volume กดที่ options เลือก Advance Control ที่โวลุ่มไมค์จะมี Advance โผล่ออกมา กดเข้าไปทำเครื่องหมายที่ Microphone +20db boost ดูครับ(บางเครื่องอาจจะเป็นคำอื่นๆ)

Comment

Working...
            X