overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: จะซื้อลำโพง 2.1 ครับ ขอความเห็นหน่อย

OverclockZone Member

Default จะซื้อลำโพง 2.1 ครับ ขอความเห็นหน่อย

ตอนแรกกะว่าจะซื้อ Microlab x3 2.1 แต่พออ่านไปอ่านมาเจอตัวนี้อีกตัวครับ Divoom Xforce5 ก็เลยอยากจะขอความเห็นหน่อยว่าตัีวไหนดี
    ฟัีงแนวเครื่องสายครับ พวกกีตาร์ เปียโน อยากได้เสียงกลาง กับเสียงแหลม เบสไม่เน้นครับ(แต่มีบ้างก็ดีกว่าไม่มี) แล้ว Divoom นี่ถ้าดีจริงจะไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะด้วย

ถ้าต้องการเสียงกลางกับแหลมนี่อย่ามา X3 เลยครับ
    พอมีงบไป Altec
    งบเยอะพอตัวไป JBL
    ครับ
    ส่วน divoom นี่ไม่เคยฟัง
    ต้องรอพี่ๆมาบอกครับ
    5555+

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

เครื่องสายเด่น แนะนำให้เป็นลำโพงดอก โลหะครับ โดยเฉพาะ กีต้าร์ จะโดดเด่นมากครับ

พวกเสียงแหลม ผมแนะนำให้ใช้ลำโพงที่มี Tweeter เป็น Titanium ครับ ข้อดีคือ เสียงแหลมจะไม่ปี๊ด แสบ และไม่อุดอู้ และยังกระจายไปได้ไกล้ว่า พวก Tweeter Aluminium หรือ Silk ครับ

ซึ่งเหล่านี้ คงหาไม่ได้จาก Dividoom มั้ง

แนะนำ Klipsch ครับ เสียงดี

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ไปหาซื้อ Mini compo ตาม โรงรับจำนำดีกว่าครับ

ดีกว่าซื้อ ลำโพงคอมเยอะแยะ พวก JVC หรือ Pioneer ก็ได้

ไม่กี่ตัง

OverclockZone Member Macro's Avatar

Quote Originally Posted by Pete_Imp View Post
    แนะนำ Klipsch ครับ เสียงดี
    Klipsch ProMedia 2.1 ยังหาซื้อได้อยู่เหรอขอรับ?
    แล้วถ้าเทียบกับ Boston BA635 ล่ะ อันไหนเวิร์คกว่ากัน?

..
    อ้อ ฝากรบกวนถามในกระทู้นี้ไปด้วยเลย
    มีลำโพงคอม 2.1 ตัวไหนบ้างขอรับที่รับ Input digital ได้บ้างขอรับ
    แบบ.. จะต่อ optical ออกจากน้อง PS2 กะ น้อง X ที่บ้านน่ะ ไม่มีตังค์ซื้อ HT แพงๆ..
    ขอบคุณมากขอรับ

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    Klipsch ProMedia 2.1 ยังหาซื้อได้อยู่เหรอขอรับ?
    แล้วถ้าเทียบกับ Boston BA635 ล่ะ อันไหนเวิร์คกว่ากัน?

..
    อ้อ ฝากรบกวนถามในกระทู้นี้ไปด้วยเลย
    มีลำโพงคอม 2.1 ตัวไหนบ้างขอรับที่รับ Input digital ได้บ้างขอรับ
    แบบ.. จะต่อ optical ออกจากน้อง PS2 กะ น้อง X ที่บ้านน่ะ ไม่มีตังค์ซื้อ HT แพงๆ..
    ขอบคุณมากขอรับ
    มวยคนละรุ่นเลยครับ
    Boston BA635/Klipsch ProMedia 2.1(มากกว่าทั้งกำลัง คุณภาพและราคา)

ลำโพงคอม ที่มี Input digital ที่เป็นแบบ Optical
    ที่รองรับ PS2, X-Box หายากมากครับ

ส่วนใหญ่ตัวที่มีจะเป็นระบบ 5.1 ขึ้นไป และราคาก็หมื่นขึ้น

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

Talking

ไม่ใช่ผู้รู้ แต่อยากรู้ อิอิ

ดันช่วย อิอิ
    Last edited by tiatia; 1 Jan 2008 at 20:37:33.

สามารถหาซื้อลำโพง Klipsch 2.0 ได้ที่Central World ร้านอยู่ติดกบทางเข้า ZEN
    อยู่บ้าง ธนาคาร กรุงเทพ
    Klipsch ProMedia 2.1 เคยเห็นที่ Siam Paragon โซนนอกห้าง ลองเดินดูดีๆครับ
    ผมซื้อ แบบ 2.0 มา ขอคอนเฟิมว่า เสียงดีมากๆครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

OverclockZone Member Macro's Avatar

หา 2.1 input optical ยากจัง...

ขออภัยจริงๆ ครับ ลืมบอกเรื่องงบไปแต่แรกว่าผมมีแค่ไม่เกิน 3000 น่ะครับ แต่ละท่านเลยแนะนำแบบไฮๆ มาให้ ตามไปดูแต่ละตัวที่แต่ละท่านแนะนำมารู้สึกเกิดกิเลสแต่ต้องตัดใจครับ รบกวนช่วยแนะนำแบบในงบอีกซักครั้งนะครับ
    Last edited by knotnae; 2 Jan 2008 at 22:38:55.

ตามที่ผมบอกอ่ะคับ
    ถ้าไม่เน้นกลางแหลมแล้วยังอยู่ในงบก็ altec คับ
    ผมใช้ vs4121 อยู่ ประทับใจครับ

Bookmarks

Bookmarks