Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ conroe1333

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ conroe1333

คือตอนแรกผมใช้HDD IDE Formatเครื่องได้ปกติ

แต่พอใช้ HDD SATAพอBOOTจากCDก็เปนปกติแต่ก่อนที่จะขึ้นเปนหน้าจอสีฟ้าอะ มานก็มือดอยู่อย่างนั้นไม่ไปไหนเลย ก็ดำมืดๆ แต่เครื่องม่ได้ค้างนะ มานกดnum lockได้

แว้วพอมาเปลี่ยนเป็นIDEก็ได้เปนปกติ

ขอบคุงคับ

เปลี่ยนแผ่น XP ใหม่นะ
    เวอร์ชั่นนี้ไม่เวิร์กกับ HDD SATA
    โทษที่แผ่น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เปลี่ยนแผ่น XP ใหม่นะ
      เวอร์ชั่นนี้ไม่เวิร์กกับ HDD SATA
      โทษที่แผ่น
      แง่ว แต่ผมพุ่งลงให้เพื่อนนะคับเพื่อนใช้ P5B+HDD Sata 160G ขอบคุงมากนะคับ แว้วถ้าIกับIIมานเกี่ยวปะหว่า อิอิ แต่ก่อนผมก๋ใช้P5B+HDDตัวนี้

มานก็ใช้ได้ปกติน้า งงมากมาย

Comment

น่าจะเป็นที่ HD มากกว่าน่ะครับ

ลองเอา HD SATA ตัวอื่นมาลองน่ะ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
          น่าจะเป็นที่ HD มากกว่าน่ะครับ

ลองเอา HD SATA ตัวอื่นมาลองน่ะ
          ไม่มีแว้วอะคับ แต่พอbootเข้าwinในIDE มานก็ข้อมูลอยู่ครบนะ

ขอบคุงนะคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post

คือตอนแรกผมใช้HDD IDE Formatเครื่องได้ปกติ

แต่พอใช้ HDD SATAพอBOOTจากCDก็เปนปกติแต่ก่อนที่จะขึ้นเปนหน้าจอสีฟ้าอะ มานก็มือดอยู่อย่างนั้นไม่ไปไหนเลย ก็ดำมืดๆ แต่เครื่องม่ได้ค้างนะ มานกดnum lockได้

แว้วพอมาเปลี่ยนเป็นIDEก็ได้เปนปกติ

ขอบคุงคับ
            ใช้บอร์ดอะไรเหรอครับ ลองดูบอร์ดรองรับ hdd sata ในโหมด bsel หรือเปล่า

Comment

conroe1333 คับ

Comment

เอา hdd เก่ามา boot แล้ว ไปลบ pration ของ sata ออกให้หมด

Comment

ทำได้แว้วคับ ขอบคุงมากนะคับ ผมลบDriveนุงไปแว้วให้มานบูตโดยซ่อนHDDไม่ให้เหน แว้วก็ทำๆได้เอง เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                    ทำได้แว้วคับ ขอบคุงมากนะคับ ผมลบDriveนุงไปแว้วให้มานบูตโดยซ่อนHDDไม่ให้เหน แว้วก็ทำๆได้เอง เอิ๊กๆ

กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

คนไทยหรือเปล่า

Comment

Working...
                    X