Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เคส ASUS VENTO 3600 บ้าง? ขอถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เคส ASUS VENTO 3600 บ้าง? ขอถามหน่อย

คือผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ ใช้เคส ASUS VENTO 3600 อยากถามว่า

1. ฝาเปิดด้านหน้าตัวเคส (Front Door) ตามปรกติ เวลากดเปิดมันจะค่อยๆ สไลด์ขึ้นหรือป่าว?
    เพราะของผมมันน่าจะเรียกว่า "กระเด้งขึ้น" มากกว่า เปิดแต่ละทีกลัวพัง ตอนนี้ต้องใช้มือค่อยๆ ประคองเปิด

2. ด้านในตัวเคส มีสายไฟที่มี label เขียนว่า CLOCK ที่ขั้วต่อปลายสายมีช่องเสียบ 3 รู รูซ้ายสายไฟสดำ รูกลางเป็นช่องว่างๆ รูขวาสายไฟสีแดง ผมใช้เมนบอร์ดรุ่น (Gigabyte P35-DS3R rev.2) เห็นมีคอนเนคเตอร์ว่างอยู่อันนึง เขียนว่า CI มีขั้วอยู่สองขั้วไมแน่ใจว่าต้องเสียบที่คอนเนคเตอร์นี้หรือป่าวแล้วมีวิธีเสียบยังไง?(สายสีไหนเข้าขั้วไหน) เพราะว่าขั้วสายไฟมี 3 รู แต่ขั้วเสียบมีแค่ 2 ขั้ว ไม่รู้จะเสียบยังไง?

3. ตอนนี้พอร์ต USB ที่ด้านหน้าตัวเคสของผม สองพอร์ตบนใช้งานไม่ได้ ผมเสียบสายของ USB จากตัวเคสเข้ากับเมนบอร์ดหมดแล้ว ลองสลับสายที่ต่อเข้ากับเมนบอร์ดดูแล้ว ยังไงพอร์ต USB ตัวด้านบนก็ยังไม่ทำงาน ผมเลยคิดว่าส่วน USB ที่ตัวเคสเสีย คำถามคือถ้าหากผมเคลมไม่ได้ มันพอจะมีวิธีซ่อมได้ไหม แล้วเคสตัวนี้มันจะเปิดฝาเคสส่วนด้านหน้าออกมาซ่อมได้ไหม?

ป.ล. ผมอาจจะเคลมไม่ได้เพราะผมซื้อของค้างสต๊อกมาในราคาถูกกว่าปรกติ ซึ่งทีแรกผมคิดว่า ซื้อไปเหอะถูกดี เคสมันจะมีอะไรเสียได้?
Working...
X