Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41-335 ไรท์3 แผ่นเสียไป2แผ่นปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41-335 ไรท์3 แผ่นเสียไป2แผ่นปกติมั้ยครับ

กะจะไปเครมเเล้ว ไรท์3แผ่น แต่ใช้ได้1แผ่น ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ต้องเครมมั้ยครับ ใช้เเผ่นprinco นะครับ

ป.ล.ที่ไรท์BenqของPC ไรทมาเป็น100แผ่นเท่าที่จำได้เสียแค่3แผ่นเอง
    edit เพิ่ม
    ตอนนี้ไปเช็ครุ่นมาเเล้วมันคือ AD-7530B ซึ่งคือรุ่นเค้าว่ามีปัญหาใช่มั้ยครับ

เเล้วผมจะไปเครมให้เค้าเปลี่ยนรุ่นเลยได้มั้ยครับ ที่พันธ์ทิพย์มีศูนย์มั้ยครับ

ป.ล.ถ้าแค่เปลี่ยนDVD-rw รอเอาเลยได้มั้ยครับ
    Last edited by hikawashi; 30 Dec 2007, 22:18:39. Reason: เพิ่มรายละเอียด

อาจจะได้ DVD Write ของห่วยมาครับ ลองอ่านในกระทู้ดูครับ

Comment

จามากบอกของผม s41 DVD 2 แผ่นแรกที่ write ก็เสียทั้งหมด (cd ปกติ)
      ผมใช้ แผ่น DVD + R 8x ของ HP
      เป็นแผ่น VS 2008 Team Suite แผ่นแรกเสีย เปิดไม่ได้เลย
      แผ่น 2 ok หน่อย ใช้งานได้ แต่ตอน nero write มันบอก fail ตอน verify หลัง burn

Comment

ซวยไปครับได้ 7530B มา เรื่องศูนย์ต้องไปที่สะพานควายครับเร็วสุดแปปเดียวได้เลย
        เดี๋ยวเขาก็เปลี่ยนของ Matshita มาให้

Comment

ของผม 7530A ไรท์มาไม่เคยเจอปัญหาเลยอะ ใช้princo

Comment

อืม...

Comment

ปกติครับ
              ปกติไม่ไช่แบบนี้ครับ อิอิ ลองเอาไปเช็คดูก่อนดีกว่มั้ยครับ

Comment

ไม่ต้อง เช็คแล้วครับ เคลมโลด แล้วก็จะดีแบบผมนะ write ไม่เคยเสียอีกเลย

Comment

Working...
                X