Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel มี Direct Memory Access แล้วเหรองับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel มี Direct Memory Access แล้วเหรองับ

คือแบบว่า บอร์ดบ้วยมันไม่อ่านแผ่นวินโดว OEM ของผม เลยไปโกสมาจากเครื่อง AMD น่ะครับ

เลยอยากทราบว่า Intel มี Direct Memory Access แล้วเหรองับ

คือผมเปิดมาดูแล้วสงสัยน่ะงับ

เห็นเค้าบอกว่า Intel ยังไม่มี -*-

ใครทราบช่วยบอกให้กระจ่างทีครับ /

ปล. หรือเป็นเพราะผมโกสครับ -*-

ผมว่าDMAมันมีมาตั้งแต่สมัยPentiumแล้วนิครับ

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
      ผมว่าDMAมันมีมาตั้งแต่สมัยPentiumแล้วนิครับ
      -*- ง่ะ จิงง่ะท่าน แล้วทำไม Intel โปรโมทว่าจะใส่ใน Penyen ง่ะครับ

แบบว่างงอ่างับ -*-

Comment

จำผิดกับ Memory Ctrl เหรอ [หรือเราสับสนเอง]

Comment

ใครทราบช่วยบอกให้กระจ่างทีงับ แบบว่าสงสัยจิงๆน่ะครับ -*-

Comment

ถ้าหมายถึง Intel XMP Optimized Memory Controller นี่มีตั้งแต่ X38 - X48 ครับ

Comment

Working...
            X