Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ notebook โหลดบิต จะทำให้เครื่องพังเร็วไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ notebook โหลดบิต จะทำให้เครื่องพังเร็วไหมครับ

เห็นว่าอุปกรณ์ใน notebook มันบอบบาง ถ้าเอามาโหลดบิตมันจะไหวไหม ทุกวันนี้ผมก็ยังใช้โหลดบ้าง แต่ไม่กล้าเปิดทิ้งไว้นาน และวันก่อนคนขายคอมก็บอกผมว่า เอา notebook ไปโหลดบิตไม่กลัวคอมพังเหรอ ก็เลยไม่ค่อยกล้าใช้ เพื่อน ๆ มีความคิดเห็นอย่างไร และถ้าเราใช้พัดลมระบายความร้อนให้ notebook ด้วยมันจะช่วยได้เยอะไหมครับ

โหย Notebook มีไว้พิมงาน ท่านเอามาโหลด บิท = ="

Comment

ผมว่าไม่ค่อยเหมาะเท่าใหร่นะครับ
      จะร้อนไปรึปาวนะ เป็นไรมาจะไม่คุ้มนะ
      ประกอบ PC 4-5000฿ เอาใว้ใช้โหลดจะแจ่มกว่าเยอะนะ

Comment

ร้อนครับ แต่ถ้าห้องแอร์คงไม่มีปัญหาโหลดค้างไว้ตอนนอนไรงี้ แต่ถ้าไม่เปิดแอร์โหลดค้างคืน คงไม่เหมาะ
        แต่บางครั้งผมใช้โนตบุคโหลด แต่ไม่ได้เิปิดแอร์ แต่ก้อไม่มีปัญหาอะไร แต่ระยะยาวไม่รุ้ แต่ว่ใช้มาสามปีและ ไม่มีปัญหาอะไรเรย อิอิ

Comment

ผมว่าซื้อเครื่องมือ2 ที่พันทิพย์ตัว 2-3 พันมาโหลดดีกว่าพังก็ไม่เสียดาย
          ผมซื้อ Cel466 มา 1,500 เอามาโหลดบิทใช้มาเกือบ 2 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาไรเลย
          หา HD จุเยอะๆ หน่อยก็พอ

Comment

S41 ผมเปิด ตลอดทั้งอาทิตย์ไม่ค้างเลย เปิดทั้งวันทั้งคืนด้วย

Comment

ผมใช้โหลดคู่กัน ไม่มีปันหาอาไรครับ
              24 ชม.

Comment

ตอนนี้เปิดโหลดมาจะ2สัปดาห์ได้แล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย.. แต่ต้องดูแลเรื่องความร้อนดีๆนะครับ
                ผมใช้วิธียกฐานขึ้นแล้วเอาพัดลมเป่าข้างใต้ครับ

Comment

ตามอายุการใช้งาน นะคับ อย่างควรซื้อพัดลม ถาดรองมาใส่ด้วยคับ

Comment

S41เปิดมา2เดือนยังไม่พบอาการใดๆห้องปกติเปิดแต่ที่รองระบายความร้อนกับRestartบ้างแต่ไม่ได้ปิด

Comment

ของผมนี่ไม่ได้โหลดบิตครับ เปิดวันนึงก็ไม่ต่ำกว่า 20 ชม. ครับ แต่ใช้ coolpad แบบเป็นพัดลมสามตัวเป่าครับ ก็โอเค ไม่มีดับ ไม่มีจอฟ้าครับ มีตอนลงโปรแกรมตอนแรก ๆ ( ก็มัน vista อ่ะนะ )

Comment

ผมโหลดมาเป็นปีแล้ว วัน ๆ แถบไม่ได้ปิดเครื่อง

ยังฟิตปั๋ง อยู่เลยจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Comment

ใช้ไปเถอะครับไม่ใช้ซื้อเอามาพิมงานอย่างเดียวเหอะไม่คุ้มเเน่ เเต่อย่าเกินลิมิตเป็นพออะของผมs41 หิ้วมาได้วันเดียวเปิดทิ้งไว้ตลอดโหลดตลอดเเต่ไม่ใช้บิตนะเพราะดึงจากcolo ไม่มีเเอร์ด้วยไม่มีใดๆทั้งสินอะเปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนทำโปรเจ็ค เขียนโปรเเกรม เล่นเกมส์ ครบสูตร ยังไม่เจอปัญหาไรเลยอะ

Comment

ผมก็ใช้โหลดอยู่นะคัรบ แต่ก็เปิด 2-3 วันติดแล้วก็พัก ไหนก็ซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มครับ อย่าไปกล้วว่าจะพัง เพราะของพวกนี้ ใช้เต็มที่ก็ 2-3 ปี ผมว่าท่านๆ ก็อยากเปลี่ยนใหม่แล้ว เพราะฉนั้นใช้ให้คุ้มก่อนมันจะพังก่อนที่ยังใช้ ไม่คุ้มครับ

Comment

ของมันจะเริ่มพัง ตอนประกันหมดครับ พวกพัดลม hdd อะไรงี้
                              อย่างว่าครับ ใช้ไปเหอะครับ ถึงป่านั้นเราก็เปลี่ยนใหม่แระ

Comment

Working...
                              X