Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B P31,P35 Giga มันใส่ Penryn ไม่ได้ง่ะ + P31-DS3L ใส่ 4GB ไม่ได้หรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B P31,P35 Giga มันใส่ Penryn ไม่ได้ง่ะ + P31-DS3L ใส่ 4GB ไม่ได้หรอ

1. เมื่อวานไปประกอบคอมกะเพื่อนมาอ่ะคับ ร้าน Jedi แล้วช่างอ้วนๆ ใส่แว่น คนนึงเค้าบอกว่า
    M/B P31,P35 อะ มันรองรับ Penryn ที่กำลังมา ถ้าจะใช้ก็ต้อง X38 ขึ้นไปเท่านั้นอะ
    ฟังแล้ว โอ๊โหหห เซ็งเลยคับท่านน ไม่รู้ว่าจริงมากน้อยเพียงใด ง่ะ ก็เห็นมันบอก CPU
    FSB 1333 , 45nm เหมือนกัน ข้างบอร์ดผมก็บอกว่ารองรับอะ

2. M/B ผม เค้าบอกว่าใส่ Ram 4gb ไม่ได้หรอ ถ้าจะใส่ต้องเป็น ram แบบชิพ 8 ตัวแถวเดียวถึงจะใส่ได้ แล้วเห็นแบบ dual ผมฟังแล้ว งงอะ ไม่ clear - -"

มันก็น่าจะใส่ 45nm ได้นิ

Comment

1. บอกช่างเค้าไปว่า ทำไมพี่กากจังครับ ?
      2. P31-DS3L มีช่องใส่แรมมา 4 แถว ผมยัด Crucial 4 ตัวก็ใช้ได้นิ

สรุป

ช่างแม่มกาก

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
        1. บอกช่างเค้าไปว่า ทำไมพี่กากจังครับ ?
        2. P31-DS3L มีช่องใส่แรมมา 4 แถว ผมยัด Crucial 4 ตัวก็ใช้ได้นิ

สรุป

ช่างแม่มกาก
        ขอถามข้อ 2 นิ๊ดนะคับ ใส่ ram 4 แถวนี้ก็ยังเห็น dual ปกติ แล้วก็ ค่า ram กี่ gb ปกติเลยใช่ม่ะคับ ไม่เกี่ยวกะว่า 8 ชิพ 16 ชิพ ใช่ป่าวคับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post

สรุป

ช่างแม่มกาก
          ตอบได้ถูกใจมาก

Comment

แล้วตกลงมัน 4gb ได้ปกติใช่มั๊ยคับเนี้ย ไม่เกี่ยวกะ ram 8 ชิำพ / 16 ชิพ ใช่มั๊ยคับ
            แล้วรองรับ Penryn แน่นอน ถูกมั๊ยคับ

ขอคำตอบยืนยัน

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
              แล้วตกลงมัน 4gb ได้ปกติใช่มั๊ยคับเนี้ย ไม่เกี่ยวกะ ram 8 ชิำพ / 16 ชิพ ใช่มั๊ยคับ
              แล้วรองรับ Penryn แน่นอน ถูกมั๊ยคับ

ขอคำตอบยืนยัน
              ตามนั้น

Comment

อีกหนึ่งมหากาฟที่ร้านเจไดทำกับลูกค้า

Comment

ได้หมดครับ ทั้งข้อ1 และ 2 นะ

Comment

รู้สึก P31- ใส่ 2GB(แบบ 16 ชิบ) 2 แถว ไม่ได้ เครื่องไม่บูต

ถ้าจะใส่ ต้องใส่ 2GB(แบบ 8 ชิฟ) 2 แถว แทน

Comment

ผมใช้เกล 16 ชิฟ
                      ใส่ 4 แถว ก็ใช้งานได้ปกตินี่

Comment

ต้องให้ท่าน God_Hand มายืนยัน

Comment

เอาและๆ ยังไงกันแน่นี่ - -"

Comment

แล้ว 965p ล่ะ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                              1. เมื่อวานไปประกอบคอมกะเพื่อนมาอ่ะคับ ร้าน Jedi แล้วช่างอ้วนๆ ใส่แว่น คนนึงเค้าบอกว่า
                              M/B P31,P35 อะ มันรองรับ Penryn ที่กำลังมา ถ้าจะใช้ก็ต้อง X38 ขึ้นไปเท่านั้นอะ
                              ฟังแล้ว โอ๊โหหห เซ็งเลยคับท่านน ไม่รู้ว่าจริงมากน้อยเพียงใด ง่ะ ก็เห็นมันบอก CPU
                              FSB 1333 , 45nm เหมือนกัน ข้างบอร์ดผมก็บอกว่ารองรับอะ

2. M/B ผม เค้าบอกว่าใส่ Ram 4gb ไม่ได้หรอ ถ้าจะใส่ต้องเป็น ram แบบชิพ 8 ตัวแถวเดียวถึงจะใส่ได้ แล้วเห็นแบบ dual ผมฟังแล้ว งงอะ ไม่ clear - -"
                              ผมขอตอบข้อ 2 นะครับ ผมได้ตามในกระทู้ที่ถามจากเว็บ GIGABYTE TH

กดอ่านได้เลย

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=537

หากมีปัญหาอยากให้ทีมงานตอบโดยตรงสามารถ โพสที่เว็บ GIGABYTE ได้ครับ

Comment

Working...
                              X