Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU คับ

AM2 Athlon 64 / 3200+ ถอดจาก M2N-E ทาซิลิโคนแล้ว CPUZ เช็คเป็น 3600+ L2แคช ลดลงเหลือ 128MB
    อาการนี้เป็นที่ MB หรือ CPU คับ
    (แนบไฟล์ไม่เป็นคับ)

CPU เอ๋อแล้วมั้งครับ เนี่ย

แต่ว่า Cache มันมีหน่วยเป็น KB นะครับ อย่างมากก็ MB ครับ

ลองแกะ CPU มาดูขาหน่อยก็ดีนะครับ ว่าขามันหักหายไปเปล่าหรือว่าขามันมีอะไรเปลื้อนอยู่หรือเปล่าทำให้มันอ่านค่าออกมาได้ผิดปกติครับ

Comment

แกะ CPU มาอีกรอบแล้วคับ อิอิ ขางอและมีคราบคงเป็นเศษซิลิโคนคับ ดัดขาให้ตรงแล้วเช็ดคราบยังไม่สะอาดพอ
      ได้ cache เป็น 256kb คับ อย่างอื่นเหมือนเดิมคับ ทำไงจะได้ 3200+กลับมาคับ(ไม่อยากส่งเคลม..กลัว)

Comment

เออ แรงขึ้นแหะ สงสัยต้องแกะออกมาบ้างแระเพื่อจะเป็น Pernom 555

Comment

กล้าแกะกล้าแงะแบบนั่นเอาเลยคับ ป.ล. ไปดัดมันระวังนะคับ ประกันไม่ได้

Comment

Originally posted by Satanic View Post
            เออ แรงขึ้นแหะ สงสัยต้องแกะออกมาบ้างแระเพื่อจะเป็น Pernom 555
            pernom นี่ตัวไหนครับ ???

Comment

Working...
            X