Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เกียวกับการ์ดจอร้อนไปรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เกียวกับการ์ดจอร้อนไปรึป่าวคับ

ผมเล่นเกมCabalประมาณ ชม.ครึ่ง มันก็จะแฮงค์แล้วจอดับก่อนแฮงค์เม้าส์มันจะกระพริบๆก่อนคับ พอแฮงค์ก็รีสตารท ดูอุณหภูมิ 63 องศา - - คงไม่ร้อนไปสำหรับ2600XT
    พอผมไปเล่นSplinter cell Double Agent อุณหภูมิ 65 เล่นได้ทั้งวีนเลยคับ - -
    ทำไมถึงเป็นแต่เกมCabalคับ รึว่ามันเป็นเกมที่มียูนิตเยอะ? รึว่าเปนที่ไดรเวอที่มีปัญหากับเกม

มันก็อาจจะมีปัญหากับบางเกมนะครับ ลองอัพ Driver หรือไม่ก็ปรับ Resolution ลงดูสิครับ

Comment

เย็น

Comment

เห็นเขาบ่นกันเยอะเกมส์ cabal มีปัญหากับพวก HD2xxx ที่เล่นบน XP
        ต้องเปลี่ยนมาใช้ Vista ถึงจะไม่มีปัญหา เคยอ่านเจอในกระทู้เก่าๆ

Comment

แก้ง่ายๆ คือไม่ต้องลง Catalyst Control Center ให้ลงแต่ไดรเวอร์ เพราะเจ้า CCC นั้นอาจเป็นตัวปัญหา

Comment

ไม่ร้อน

Comment

ทำไงดีเล่น cabal ไม่ได้ช่วยแนะนำที

Comment

ผมก็ใช้ HD2600XT นะครับ เล่น Cabal มันอยู่ที่ 40 - 45 เออ[ห้องธรรมดา] มันอาจจะอยู่ที่ห้องของนายก้ได้
                ลองถอดและเอาพัดลมเบ้ามันดูเสะ

Comment

ประมาณนั้นล่ะท่าน สนุกกะเกมส์ดีกว่า อย่าคิดมาก

Comment

Working...
                  X