Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB เพื่อ core 2 duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB เพื่อ core 2 duo

ตอนนี้อยากรู้ว่า มีบอร์ดไหนที่รับ core 2 บ้าง ที่ราคาไม่สูงมาก เอาซัก ไม่เกิน 4000 อ่ะ มือ 1 นะครับ เพราะเท่าที่ลองกาดู รู้สึกมันแพงๆจัง

Core 2 duo
    PCIE 16x
    DDR2

หลักๆก็ตามนี้อ่ะครับ ชอลิงค์ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเอาราคาไม่เกิน 4 พันมือหนึ่ง

ที่เห็นๆก็ Asrock อ่ะคับ
    http://www.synnex.co.th
    เข้าไปเลือกดู ตามที่ท่านต้องการเลย

Comment

Asrock 775Twins-HDTV

คิดว่าตัวนี้เป็นไงครับ พอได้มั้ย

Comment

ผมว่านะ Asrock 775Twins-HDTV เป็น m/b ที่คุ้มค่าครับ ราคา 2000 ต้นๆเอง ซึ่งผมก็เคยใช้อยู่ ขอเสียคือ คล็อกไม่ได้ - -

Comment

ไม่คิดจะคล็อคอ่ะครับ พอดีจะเลือกให้เพื่อนอ่ะ - - เพื่อนคล็อคไม่เป็น (แล้วผมคงไม่ไปเล่นของมัน)

ถ้ามันโอเคก็จะเลือกตัวนี้อ่ะคับ

Comment

Asrock อีกเสียงครับ

ถ้าไม่ได้ OC เปิดทิ้งเป็นเดือนก็ไม่ล่มครับ

ปล. มัน OC ได้นะ แต่นิดเดียวจริง ๆ

Comment

เคยลองกับรุ่นนี้น่ะครับ
              ASRock ConRoeXFire-eSATA2 ราคาไม่เกิน 3,400

ASRock ConRoeXFire-eSATA2 + E6300 + ซิ้งค์เดิม
              ตัวบอร์ดมันสุดที่บัส300 ก็ดันไปที่บัส300 เปิดทิ้ง3วัน3คืน ไม่มีรวนให้เห็น

ใช้งานจริง ดันบัสไปที่300ก็ได้ครับ อุณหภูมิไม่รู้สึกเลย

ซาวน์ออนบอร์ดเป็น ALC888 รุ่นใหญ่สุดในตอนนี้ละ รายละเอียดเสียงใช้ได้เลยละ
              Last edited by keang; 17 Nov 2006, 19:35:53.

Comment

Working...
              X