Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน overclock vga palit GF 7300GT DDR3 128 bit หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน overclock vga palit GF 7300GT DDR3 128 bit หน่อยครับ

อยากรู้ว่า ตัวของผมนี่มัน โอเวอร์คล๊อก ได้มั้ย แล้วมันต้องเริ่มอย่างไรบ้างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=121295
    ตามนี้ครับ มีปัญหาอะไร หรือ แต๊ป ติดต่อ ตาเดียร์ ครับ

Comment

7300GT ให้ข้ามขั้นตอน sharder ไปเลยนะงับ นอกนั้นตามปกติ ..... แต๊ปไม่ต้องติดต่อป๋มนะ ตัวใครตัวมัน

Comment

โทดทีครับ แต๊ปมันคือไรครับ

Comment

แต๊บคืออาการการ์ดจอเน่าครับ พังแบบเส้นสีเพี้ยนจอลาย ทำนองนั้น

Comment

แล้วไอ้รุ่นของผมเนี่ยมันจะลากได้มากสุดเท่าไหร่ครับ เอาแบบ ประสิทธิภาพดีดีหน่อย

Comment

แต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากันครับ
              ลากแล้วเทสภาพไม่แตก ไม่ค้าง ไม่ดับ ก็ ok ละครับ

Comment

กลัว มันจะพังมั้บครับ ผมไม่เคยลองเลยจริงๆ แบบว่าอยากให้มันแรงๆหน่อย
                Last edited by kamikaseman; 31 Dec 2007, 13:31:17.

Comment

มันไม่พังง่ายๆหรอกเน้อ หากไม่ได้มีการไปโมตัวการ์ด เราแค่เล่นในส่วนของ core/mem เท่านั้น หากมีอาการภาพผิดปกติก็ไปไล่ค่าให้กลับปกติ แต่อย่าลืมดูเรื่องความร้อนให้ดีๆด้วยหละ เพราะมันเป็สาเหตุสำคัญในการไม่ประสบความสำเร็จเช่นกัน....

Comment

ตอนนี้ผมลองoc แล้วอ่ะครับ ในกล่องรุ่นที่ซื้อมามันบอกว่า mem 1000 core 500 ผมเข้าไปในโปรแกรม riva tuner ตรงที่มันบอกให้เราปรับคล๊อกได้ ของผมตอนแรกเลยทั้ง mem และ core ตั้งไว้ที่ 500 ทั้งคู่ ผมก็ลองปรับ core ไปที่ 600 ส่วนของ mem ผมยังไม่ได้ปรับเลยอ่ะครับ เพราะว่ามันให้ปรับได้ถึงแค่ 750 เอง เลย งงว่าทำไมที่กล่องมันเขียนว่า 1000 แต่ตั้งให้เรามาแค่ 500 แถมยังปรับได้แค่ 750 เองอะครับ ไม่รุว่าผมดูถูกที่รึปล่าว รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
                    Attached Files

Comment

mem ต้องคูณด้วย 2 ครับรุ่นนี้ mem น่าจะไปได้สุดครับแต่ core คงได้ราวๆ 560-600 ครับ

Comment

ผมไปปรับตรง หน้า System Tweaks ถูกแล้วใช้มั้ยครับ

Comment

ใช้ตัวนี้เหมือนผมเด้ะเลย ผมใช้โปร Systool ในการclock ครับ อุณหภูมิปกติ จะอยู่ประมาณ 50-53

ผมโอเวอร์คล็อกที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ 575/800 อุณหภูมิประมาณ 54-55 ตอนยังไม่เล่นเกมนะครับ

ลากได้ไกลเลยล่ะครับ

Comment

น่าลองมั่งจัง

Comment

Originally posted by kamikaseman View Post
                              ตอนนี้ผมลองoc แล้วอ่ะครับ ในกล่องรุ่นที่ซื้อมามันบอกว่า mem 1000 core 500 ผมเข้าไปในโปรแกรม riva tuner ตรงที่มันบอกให้เราปรับคล๊อกได้ ของผมตอนแรกเลยทั้ง mem และ core ตั้งไว้ที่ 500 ทั้งคู่ ผมก็ลองปรับ core ไปที่ 600 ส่วนของ mem ผมยังไม่ได้ปรับเลยอ่ะครับ เพราะว่ามันให้ปรับได้ถึงแค่ 750 เอง เลย งงว่าทำไมที่กล่องมันเขียนว่า 1000 แต่ตั้งให้เรามาแค่ 500 แถมยังปรับได้แค่ 750 เองอะครับ ไม่รุว่าผมดูถูกที่รึปล่าว รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ขอถามเพราะไม่รู้ครับ โปรแกรมตัวนี้ พอเราทำ OC ได้แล้ว ปิดคอมเปิดใหม่เราก็ต้องมาตั้งใหม่ใช่ไหมครับ ผมลองแล้วค่ามันจะกลับมาที่เก่าตอนที่ไม่ได้ทำ OC

Comment

Working...
                              X