Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก ATI Redeon เข้ามาที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก ATI Redeon เข้ามาที่ครับ

กำลังจะตัดสิ้นใจไปเล่นค่าย ATI อ่ะครับ แต่มีปัญหาอยู่นิดหน่อย
    ข้อ1. ATI ยังมีปัญหา VPU Recovery อยู่มั้ยครับ หรือค้างไปเลย กับเกมบางเกมเช่น Cabal
    ข้อ2. ตอนนี้ Driver (ใหม่) ของ ATI แก้ปัญหา ต่างๆ ดีหรือยังครับ
    ข้อ3. และตอนนี้ Driver ATI Support Windows Xp เต็มที่หรือยังครับ หรือว่า ต้องใช้ Vista เล่นไปก่อน
    ข้อ4. 2900xt , 3850 , 3870 ถ้าเทียบจาก ราคา และความคุ้มค่า (ไม่ต้องแรงที่สุด) และการ์ดพวกนี้ การ์ดไหนคุ้มค่า มากที่สุดครับ และการ์ดพวกนี้ สามารถเล่น Crysis All high & 1280*1024 ได้มั้ยครับ
    ข้อ5. ราคา การ์ดข้างบน ถ้าซื้อใน เดือน กุมพา จะเหลือ ประมาณ เท่าไหร่เหรอ ครับ และจะคุ้มมั้ยถ้าเล่น มือ 1
    Last edited by Newbie_User; 31 Dec 2007, 11:14:27.

1. ดีขึ้นเยอะไม่เหมือนตอนใช้ 2900XT

2. ผมว่าเสถียรขึ้นเยอะเลยครับ

3. ผมก็ใช้ XP ครับยังไม่พบปัญหาอะไรนะ

4. 3850 อย่างไม่ต้องสงสัย ณ วันนี้นะครับ ถ้าอนาคตราคาลงก็ต้องเป็น 3870 แน่นอน, Crysis ผมไม่ได้เล่นครับ แต่ถ้าจะให้ลื่นจริงๆ ยังไงก็ต้อง 3870 แหละครับ เพราะเพื่อนผมในเวปนี่แหละ ตอนแรกเล่น 3850 เค้าก็เปลี่ยนไปใช้ 3870 นะ เค้าเล่น Crysis อ่ะ

5. บอกไม่ได้ มีตังค์ก็ซื้อไปเถอะครับถูกใจแน่นอน

ป.ล. จากประสบการณ์ที่ลองใช้มาทั้ง 2900XT, 3850 และ 3870 อาจจะไม่เหมือนคนอื่น แต่ตามความคิดผมเป็นแบบนี้ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ ท่านน ชาว Ocz ใจดีทุกคนเลย

Comment

1 ยังมีอยู่ แต่ดีขึ้นเยอะกับไดร์เวอร์ 7.12 ^^
        2 ดีขึ้นมากๆ 7.12 อะ
        3 เต็มที่ละมั้ง
        4 เมื่อเทียบราคา กับความคุ้มค่า กับความแรง ละ ยกให้ HD3850 เค้านะ เห็นบางยี่ห้อ ไม่ถึง 6000 ละ ปรับ High 1280 x 1024 คงลำบากมากๆ ไม่ใหว all meduim จะดีกว่า
        5. ไม่สามารถคาดได้ แต่คิดว่าจะราคาลงมาเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          1 ยังมีอยู่ แต่ดีขึ้นเยอะกับไดร์เวอร์ 7.12 ^^
          2 ดีขึ้นมากๆ 7.12 อะ
          3 เต็มที่ละมั้ง
          4 เมื่อเทียบราคา กับความคุ้มค่า กับความแรง ละ ยกให้ HD3850 เค้านะ เห็นบางยี่ห้อ ไม่ถึง 6000 ละ ปรับ High 1280 x 1024 คงลำบากมากๆ ไม่ใหว all meduim จะดีกว่า
          5. ไม่สามารถคาดได้ แต่คิดว่าจะราคาลงมาเรื่อยๆ
          ขอบคุณครับ

Comment

พี่ TWK. ไม่ทราบว่า การ์ดค่าย ATI เล่นค่ายไหนดีครับ ไม่เคยซื้อซะด้วย HIS PowerClour , SHiphire , ดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
              พี่ TWK. ไม่ทราบว่า การ์ดค่าย ATI เล่นค่ายไหนดีครับ ไม่เคยซื้อซะด้วย HIS PowerClour , SHiphire , ดีอ่ะครับ
              ดูที่ประกันเลยครับ คุณภาพไม่ต่างกัน

เอ๊ะ ไม่ได้ถามเรานี่หว่า ไปดีกว่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ดูที่ประกันเลยครับ คุณภาพไม่ต่างกัน

เอ๊ะ ไม่ได้ถามเรานี่หว่า ไปดีกว่า

หุๆ ยังไงก็ขอบ คุณละกันครับ

Comment

ผมก็กำลังหาข้อมูลเรื่องพวกนี้อยู่พอดี Thank ด้วยอีกคนครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                    กำลังจะตัดสิ้นใจไปเล่นค่าย ATI อ่ะครับ แต่มีปัญหาอยู่นิดหน่อย
                    ข้อ1. ATI ยังมีปัญหา VPU Recovery อยู่มั้ยครับ หรือค้างไปเลย กับเกมบางเกมเช่น Cabal
                    ข้อ2. ตอนนี้ Driver (ใหม่) ของ ATI แก้ปัญหา ต่างๆ ดีหรือยังครับ
                    ข้อ3. และตอนนี้ Driver ATI Support Windows Xp เต็มที่หรือยังครับ หรือว่า ต้องใช้ Vista เล่นไปก่อน
                    ข้อ4. 2900xt , 3850 , 3870 ถ้าเทียบจาก ราคา และความคุ้มค่า (ไม่ต้องแรงที่สุด) และการ์ดพวกนี้ การ์ดไหนคุ้มค่า มากที่สุดครับ และการ์ดพวกนี้ สามารถเล่น Crysis All high & 1280*1024 ได้มั้ยครับ
                    ข้อ5. ราคา การ์ดข้างบน ถ้าซื้อใน เดือน กุมพา จะเหลือ ประมาณ เท่าไหร่เหรอ ครับ และจะคุ้มมั้ยถ้าเล่น มือ 1
                    นั่นดิทำไมเล่น cabal ไม่ได้อะ...

Comment

ไม่รู้อ่ะครับ ตอนนั้นใช้ X550 ASUS Driver ล่าสุดยัง 7.8 อยู่เล่น เล่นไป 5 นาที VPU Recovery ต้อง รีเครื่อง ......5นาที VPU Recovery ต้อง รีเครื่อง เป็น แบบนี้ตลอดอ่ะครับ ไม่รู้ว่า Driver 7.12 มันแก้ตรงจุดนี้แล้วหรือยัง ....

Comment

ไม่รู้อ่ะครับ ตอนนั้นใช้ X550 ASUS Driver ล่าสุดยัง 7.8 อยู่เล่น เล่นไป 5 นาที VPU Recovery ต้อง รีเครื่อง ......5นาที VPU Recovery ต้อง รีเครื่อง เป็น แบบนี้ตลอดอ่ะครับ ไม่รู้ว่า Driver 7.12 มันแก้ตรงจุดนี้แล้วหรือยัง ....
                        ยังครับ ตอนนี้ผมใช้ X600SE อยู่มันก็ยังขึ้นเหมือนเดิม เป็นทั้ง GTASA CRYSIS และบางเกม
                        ทางเลี่ยงคือ ไม่ต้องลง Catalyst Control Center จะดีที่สุดครับ

Comment

Working...
                        X