Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเมนบอร์ดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเมนบอร์ดให้ทีครับ

การ์ดจอจะใช้ของ HIS Radeon HD3850 ICEQ3 Turbo 512MB
    CPU จะใช้ AMDx2 6000+

ไม่จำเป็นต้อง ครอสไฟก็ได้คับ เพราะไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
    แต่ส่วนใหญ่มันก็รองรับมาหมดแล้วนี่เนาะ -*-

DFI ULTRA II M2 3300
    ASROCK ALIVENF6-VSTA 1800
    DFI INFINITY 570SLI M2G 4200

Comment

อีกตัวละกันครับ MSI K9A Neo2 Digital ผมสนใจอยู่ และเห็นบางคนที่ได้ลองใช้แล้วเขาก็บอกว่าพอใจกันดี มันเป็นบอร์ดแบบ Full ATX ครับ เป็นบอร์ดที่ค่อนข้างครบเครื่องดี พอร์ตที่ต่อข้างหลังมีเกือบครบทุกอย่าง (ยกเว้น E-SATA มั้ง) แถมยังมีการ์ดจอ On-Board แถมรองรับ HDMI อีก ซึ่งอันนี้อาจจะไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับถ้าเกิดเราจะซื้อการ์ดจอมาใช้ด้วย แต่ถ้าเกิดมันมีเหตุจำเป็นเช่นการ์ดจอเสีย หรือเราขายการ์ดจอทิ้ง แล้วยังไม่มีการ์ดจอใหม่ใช้เพราะกำลังหวังซื้อเฉพาะเจาะจงการ์ดรุ่นใดรุ่นหนึ่ง หรือรอราคาการ์ดให้มันลงมาอีกซักนิด หรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ การมี VGA On-Board อยู่ก็ทำให้เราสามารถใช้มันแก้ขัดระหว่างไม่มีการ์ดจอใหม่ใช้ไปก่อนได้เหมือนกัน ที่สำคัญอีกอย่างคือราคามันไม่แพงมาก แค่ 2,390 ผมว่าดูน่าสนใจดี จะร่วมหัวจมท้ายลองของใหม่ไปกับผมด้วยคนมั้ยครับ ^__^

ปล.ถามอย่าง HIS Radeon HD3850 ICEQ3 Turbo 512MB หาได้ที่ไหนเหรอครับ ผมยังหาไม่เจอเลยนะ
      Last edited by Some1; 31 Dec 2007, 22:46:38.

Comment

Working...
      X