overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ขอถามโง่ๆนิสนึง จะต่อ ps2 เข้าจอคอมได้มั๊ยครับ

OverclockZone Member bassthank's Avatar

Default ขอถามโง่ๆนิสนึง จะต่อ ps2 เข้าจอคอมได้มั๊ยครับ

คืออยากรู้อ่ะครับ จะได้ซื้อมาเล่น

สงสัยคงไม่ได้แน่ๆเรย

OverclockZone Member Macro's Avatar

อยากรู้เหมือนกันขอรับ
    อีกอย่าง อยากต่อเสียงออกลำโพงคอมด้วย ทำไงดี

OverclockZone Member

ได้ครับผมเคยเห็นเพื่อนผมต่ออยู่แต่มันต้องใช้กล่อง Box แปลงสัญญาณด้วยครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

เคยเห็นเหมือนกัน

แต่ภาพที่ได้เนียนมากๆ จนไม่น่าเล่นเลย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post

แต่ภาพที่ได้เนียนมากๆ จนไม่น่าเล่นเลย
    ดดนประชดอีก

OverclockZone Member bassthank's Avatar

Quote Originally Posted by Artemis View Post
    ดดนประชดอีก
    ตกลงว่าได้แต่ว่าภาพไม่ดีเลยใช่มะครับ

ขอบคุณนะคร๊าบบบ

OverclockZone Member Deicide's Avatar
    Some where in hell

Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post

จอ crt รึปล่าวครับ
    จอ lcd จะจะชัดนะครับเพราะเป็นสัญญาณdigital
    ผมคิดเอาเองนะครับไม่เคยลอง

OverclockZone Member NOCZ's Avatar

อ่า ของผมนี่อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องของ จขกท. โดยตรงนะคับ

แต่ผมเคยเล่นPS1 โดยใช้Emulator เล่นในคอม เล่นได้ปกติแต่ภาพที่ได้นี่มันจะเนียนกว่าเล่นบนทีวีคับ

ตัวอย่าง ถ้าเราเล่น Tekken บนทีวี อาจจะเห็นรอยหยักๆบ้าง แต่ถ้าเล่นบนจอคอมจะเนียนๆไปเลยคับ ก็จะสวยไปอีกแบบ

แต่เอ๊ะพึ่งนึกได้ ตอนนั้นเล่นกับ CRT นี่นา กับLCD ยังไม่ได้ลองเลยคับ ลง Emu PS2 ยังไม่ผ่าน แหะๆๆ

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by NOCZ View Post
    อ่า ของผมนี่อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องของ จขกท. โดยตรงนะคับ

แต่ผมเคยเล่นPS1 โดยใช้Emulator เล่นในคอม เล่นได้ปกติแต่ภาพที่ได้นี่มันจะเนียนกว่าเล่นบนทีวีคับ

ตัวอย่าง ถ้าเราเล่น Tekken บนทีวี อาจจะเห็นรอยหยักๆบ้าง แต่ถ้าเล่นบนจอคอมจะเนียนๆไปเลยคับ ก็จะสวยไปอีกแบบ

แต่เอ๊ะพึ่งนึกได้ ตอนนั้นเล่นกับ CRT นี่นา กับLCD ยังไม่ได้ลองเลยคับ ลง Emu PS2 ยังไม่ผ่าน แหะๆๆ
    แป่ว คนละประเด็นนะครับเนี่ย อันนี้ขึ้นอยู่กับสเปกคอมแล้วนะครับ ผมก็เคยเล่นครับ ปรับให้มันห่วยกว่าบนทีวีหรือจะปรับให้สวยแบบที่ท่านตอบมาก็ได้นะครับ ถ้าจะลองตามประเด็นที่เจ้าของบอก ลองเอาคอมท่านเล่นเกม แต่ต่อออกทีวี และ ต่อ ออกจอCRT ธรรมดาแล้วเทียบดูสิครับ แต่ผมก็อยากรู้ว่า PS2 ต่อออกจอ LCD จะสวยกว่าหรือเปล่า เหมือนกันครับ

OverclockZone Member nongdsl's Avatar
    รังสิต,จรัญฯ,นนทบุรี,KMITL

ผมเคยใช้อยู่ครับ....
    ใช้TV-Boxต่อเข้าจอlcd แล้วมันจะมีช่องAVอยู่ก็เอาPS2เสียบเข้าไป
    แต่ภาพที่ได้นั้นมันห่วย!!!มากเลยขนาดปรับ1280x1024มันก็ยังไม่เนียนเลย
    ผมว่าเล่นบนทีวีเวิร์คกว่าน่ะ.....

เคยอ่านเจอว่า ภาพมันจะหน่วงๆ เเล้วก้อเเตกด้วย ไปดีหรอก ซื้อทีวีถูกๆเล่นหนุกกว่า

แนะนำ สลิมฟิต ที่มี ดีวีดี คอมโพเน้น อะครับ

OverclockZone Member NameNat's Avatar

ผมก็เคยเล่นครับ

เพราะมี TV Tuner (BOX) ที่ต่อสัญญาณภาพจาก VGA Card แล้วเข้ามาที่ BOX จะมี AV In / Audio In / Audio Out > LCD แล้วก็ขั้วรับสายจอ (CRT) ผมใช้ LCD ปรับไปได้ทั้ง 800x600 - 1280x1024 ภาพสู้เล่นใน TV ก็ไม่ได้ delay เล็กน้อย ๆ ความคมชัดก็หยาบกว่าเพราะมันละเอียดเกินไป สู้ทีวีเดิม ๆ ที่รองรับได้เหมือน CD/DVD 352x288/480x720 อะไรทำนองเนี้ย

เล่น GT4 แล้วเซ็ง ๆ ภาพมันไม่ smooth หน่ะคร๊าบ สีก็ไม่สด ...

สรุปว่าพอแก้ขัดได้เท่านั้นเอง

Bookmarks

Bookmarks