Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดัน X2-4000 ให้ไปไกลกว่า 3GHz ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดัน X2-4000 ให้ไปไกลกว่า 3GHz ด้วยครับ

ผมใช้ M2N-E X2-4000 เซทดังนี้ครับ
    300*10 CPU V1.4 แรมสุดบอร์ด 1.95
    RAM G-Skill DDR800 ซิงค์เขียว SET 533 4-4-4-12
    ดันได้สุดๆเท่านี้ครับ มากกว่าจึ๊กเดียวก็ไม่ได้แล้ว
    ใครช่วยเปิดทางสว่างให้หน่อยครับ
    ก่อนจะออกไปฉลอง ปีใหม่
    สวัสดีปีใหม่ แฟน AMD ทุกท่านครับ

แรงมากแล้วครับ จะให้ไกลกว่านี้ ต้อง มีไฟมากกว่านี้ครับ

Comment

ต้องใจกล้าอัดไฟครับ เป็นผม 1.5+ แล้วครับ

Comment

ขายCPU รุ่น478 อื่นๆๆ ขอเอาจริงๆเท่านั้น

Msn norapat_paddy@hotmail.com

ลองมาถามไรได้ครับ !!!!

Comment

Originally posted by norapat2535 View Post
          Msn norapat_paddy@hotmail.com

ลองมาถามไรได้ครับ !!!!
          มีคนบอกว่า คุณใช้ เมลนี้แอบอ้างชื่อเป็นผมเหรอครับ

Comment

แรงมากๆแล้วครับ ของผมไฟ 1.6 ยังไปไม่เกิน 2.92 GHz เลย
            CPU มันดื้อ

Comment

ของผมมันก้ไม่ยอมไป ไฟ 1.4 ไปแค่ 2.8กว่าๆ เอง ไม่กล้าอัดไฟมากกว่านี้มันร้อนน่าดู ดูเหมือนว่า3600+ มันกินไฟน้อยกว่า และร้อนน้อยกว่า ใครคิดเหมือนผมบ้าง

Comment

ผมใช้ 4400+ ที่เสถียรได้แค่ 2.9 เอง

Comment

ของผม 3600+ ไปได้แค่ 2.5 เองหลังจากนั้นบูตไม่ขึ้น อิๆๆๆ

Comment

จากที่ผมเคยลองเล่นนะครับ

Brisbane Rev.G1 จะตันแถวๆ2.9-3.0G
                    Brisbane Rev.G2 จะตันแถวๆ3.2-3.3G

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                      จากที่ผมเคยลองเล่นนะครับ

Brisbane Rev.G1 จะตันแถวๆ2.9-3.0G
                      Brisbane Rev.G2 จะตันแถวๆ3.2-3.3G
                      ท่านนี้ต้องยกให้เค้าจริงเค้าแรงจริงครับ

ของผมตอนนี้280*10@ไฟ1.30งับ บัสตันต้องเผาต่อ

Comment

ของผม 3.0G ไฟ 1.35 ยังไม่ได้ดันขึ้นไปอีก รอว่าง ๆ ก่อน น่าจะไปได้อีกหน่อย

Comment

คนที่ดันๆ มีปัญหาดูหนัง Hi-Def แล้วมัน รีสตาร์ท มั่งป่ะครับ
                          วันนี้เอามาดูแล้วมัน หน้ามืดไปเลย

Comment

Originally posted by Yossi View Post
                            คนที่ดันๆ มีปัญหาดูหนัง Hi-Def แล้วมัน รีสตาร์ท มั่งป่ะครับ
                            วันนี้เอามาดูแล้วมัน หน้ามืดไปเลย
                            cpu ไม่เสถียรคับ ลองไล่ค่า cpu/ram ใหม่ดูคับ

Comment

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณที่ช่วยไขข้อข้องใจครับผม มิหน่าของผมเลยตัน อิอิ
                              ไม่เป็นไรเก็บไว้เล่นกับ Phenom แทน หุหุ

Comment

Working...
                              X