Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกคอมนี้สามารถป่าว ดูรายละเอียดข้างในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกคอมนี้สามารถป่าว ดูรายละเอียดข้างในครับ

CPU 4000+ ATHLON X2 (AMD 940x2)
    MAINBOARD ASROCK AliveNF7G-HD720P R1
    RAM 1024/800 KINGMAX 2 แถว
    การ์ดจอไม่เอา

สเปกนี้จะใช้ดูหนังฟังเพลง โปรแกรมหนักที่ใช้ก็ autocad กับ photoshop ที่ใช้เป็นหลักก็ rip dvd ส่วนเกมก็เล่นเกมเดียว FM 2008
    สเปกนี้พอไหวป่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

autocad ถ้างาน 3 Dหนัก ๆแนะนำ การ์ดจอแยกครับ ไม่ต้องแพงก็ได้ จะดีกว่า ON BOARD ครับ
    photoshop อันนี้ ไม่มีปัญหาเลยครับ สบายมาก
    FM 2008 อันนี้ พอได้ไม่มีปัยหาอะไร แต่รายระเอียดเกมส์อย่าสูงมากครับ

ผมแนะนำ แรม 667 ครับ ชุดนี้ สามารถปรับในไบออส วิ่ง 800 แบบ ไม่ต้องOC อะไร ก็ทำได้ทันทีครับ

Comment

Originally posted by coolkid0077 View Post
      CPU 4000+ ATHLON X2 (AMD 940x2)
      MAINBOARD ASROCK AliveNF7G-HD720P R1
      RAM 1024/800 KINGMAX 2 แถว
      การ์ดจอไม่เอา

สเปกนี้จะใช้ดูหนังฟังเพลง โปรแกรมหนักที่ใช้ก็ autocad กับ photoshop ที่ใช้เป็นหลักก็ rip dvd ส่วนเกมก็เล่นเกมเดียว FM 2008
      สเปกนี้พอไหวป่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
      spec เดียวกับที่ผมวางไว้เลยครับ กะจะไปซื้อหลังจากทาสีตึกเสร็จก่อน
      แต่แรมนี่ผมเอาแค่667 อย่างงที่พี่วิกรณ์บอกครับ

Comment

แนะนำการ์ดจอระดับกลางให้หน่อยครับ ยี่ห้อ GIGABYTE หรือ ASUS ก็ได้หรือจะมีคำแนะนำอะไรก็แนะมาเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

SPARK 8600GT A650 4500
          SAPPHIER HD2600XT DDR4 5000
          Galaxcy GF7900GS 3900 อันนี้ที่สุดของความคุ้มในความคิดผมครับ

Comment

Working...
          X