Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ External box หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ External box หน่อยครับ

อยากได้ที่เป็นแบบ IDE และ SATA ด้วย ราคาไม่แพง อย่าง ARTEK ดีป่ะครับเห็นประมาณ 1000 บาทเอง ขอบคุณครับ

ราคา + - กะน่าจะประมาณนี้อะคับ ส่วนเรื่องแนะนำยี้ห้อนั้นลำบากคับ อยู่ที่ความชอบรูปแบบมากกว่าคับ เห็นมีบางตัวควบคุมเปิดเพลง ผ่าน box ได้เลย อะคับ

Comment

External Harddisk Box ราคาไม่เกิน 1000 บาท เท่าที่เคยใช้มามันไม่ค่อยเร็วเท่าไร
      อาจจะเพราะ Controller ภายในคุณภาพไม่ดีพอ

แต่ถ้าจะซื้อที่ราคาสูงกว่านั้น(ช่วง 1000 - 1500 บาท)ก็ดูจะไม่คุ้มเท่าไร เพราะ box แบบสำเร็จรูป
      จากผู้ผลิต Harddisk ก็มีราคาพอๆ กัน

Comment

ผมใช้แบบบางๆอ่ะครับ ซื้อมาไม่กี่ร้อยเอง (400) ได้มั้ง เป็นอลูมิเนียม ปั๊มตรา VAIO ตัว Controller ก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่หรอกอ่ะ แค่พอใช้ได้ ส่งไฟล์เยอะๆแบบไฟล์ละ 700+ Mb ไฟล์เสียบางครั้งด้วย ยังไง ลองมองแบบสำเร็จรูปอาจคุ้มกว่าอ่ะครับ (แต่ของผมใช้เพราะไปถอด HDD มาจากNotebook อันเก่า HDD 1G เอง แถมเก่ามากด้วย เลยไม่แคร์เท่าไหร่อ่ะครับ)

Comment

Working...
        X