Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับoc 3870แล้วเปิดคอมไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับoc 3870แล้วเปิดคอมไม่ติด

พอดีเมื่อกี้ลองลากhd3870 อ่าครับแล้วพอกดtest ภาพก็ขาดๆ ขยับเมาส์ไม่ได้ผมเลยรีคอม พอเปิดคอมแล้วโหลดเสร็จ กลายเป็นภาพหน้าจอสีขาวอะครับ พยามเข้าเซฟโหมดอะไรก็ไม่ได้ รบกวนช่วยทีครับ กาดจอมันจะเจ้งหรือป่าวคับถ้าเจ้งแล้วเคลมได้หรือป่าวคับ

ไม่เจ๊งหรอกอย่างมากก็ไดร์เวอร์ VGA เดี้ยง นะ
    พยายามเข้า เซฟโหมดลบไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ก็คงใช้งานได้ละ
    HD3850 ผมก็เป็นนะ

Comment

ตามข้างบน

Comment

เข้าเซฟโหมดนี่กดdeleteใช่ปะครับ พอผมกดตอนมันบูทเครื่องภาพมันยังไม่ขึ้นเลยอะครับ มาขึ้นอีกทีตอนรันวินโด้เสร็จ โหลดstartup ไรเสร็จ ดับพอดี

Comment

ไม่ F8 ก็ F5 นี้ละ๋ กดมันย่ำๆ เข้าไปเดี๋ยวก็มีโหมดให้เลื่อกเข้า เซฟโหมด นะ

Comment

ภาพที่หน้าจอมันไม่ยอมแสดงอ่าครับมีวิธีอื่นไหมอ่าครับ ขอบคุณครับ ใชmb asrock alivenf6p

Comment

นายใช้ บอด ที่ ออนบอดใช่ป่ะ

Comment

ดันๆ

Comment

มีการ์ดจอ ออนบอร์ดป่าวครับ
                  ถ้ามีก้อถอดเจ้าตัวแรงออกก่อน แล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ดเข้าไปลบไดร์เวอร์เก่าออกก่อนครับ

Comment

มีครับ ลองถอดออกแล้วก็ยังไม่ติดเหมือนเดิม เวลาเปิดเครื่องไม่มีเสียง ซักปี๊บเลย ลองเชคทุกอย่างก็เสียบแน่นแล้ว

Comment

เกิดไรขึ้นเนี่ย....

Comment

เป็นเหมือนกันเลย กด auto tune มันหยุดที่ 800 กว่าๆ แล้ว restart พอเปิดมาเป็นจอขาวๆ เข้าsafe mode ลบ driver ไม่ได้อีกเพราะไม่มีอยู่ใน control panel และ your uninstaller ไม่รู้ทำไงเลยต้องลงwindowใหม่หายเป็นปกติ แต่ปอดไม่กล้าลากกัวต้องมาลงใหม่อีก
                        ปล. ถ้าลากโดยไม่ลง Riva Tuner ไม่เป็นไร พอลงเพื่อปรับรอบพัดลม แล้วลากๆๆ แค่ 820 เปิดใหม่โลดwindowเสร็จจอขาวไม่สามารถทำไรได้แม้ว่าจะไม่ได้ตั้งแค่ apply overclock when window starup ก้อจอขาว เจอไป สองที ไม่ซนละแค่นี้ก้อดีกว่า 8600gt ของเดิมละ
                        Last edited by tkub2525; 1 Jan 2008, 16:24:37.

Comment

ลองเครียร์ bios ก่อนดิ

Comment

power ไม่พอครับ

Comment

power 450 wattแท้แล้วอะคับ ไบออส ก็ เคลียแล้วคับ

Comment

Working...
                              X