Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถามเรื่อง แรม อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถามเรื่อง แรม อะครับ

ตอนนี้ผมใส่ แรม Kingston 1024 GB x 2 แต่แรมไม่ได้เป็น Dual Channel นะครับ ส่วนบอร์ดเป็น Dual Channel ขอร์ดผมใช้ ASUS P5B-Delux คำถามถามว่า....

1.ถ้าซื้อแรมคนละยี่ห้อมาใส่ช่องที่เหลือโดยที่แรมตัวใหม่ที่ซื้อมาไม่ได้เป็น Dual Channel จะใส่ได้ป่าวครับ?

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ

รูปครับ...ปากอบการพิจารณา
    Attached Files

ได้ ไม่มีปัญหา
    ตัวอย่างรูปปลากรอบ เหมือนกัน หิหิหิ
    *แรมคนละยี่ห้อ คนละบัส

Comment

นี่ครับ รูป ปลากรอบ [ประกอบ]

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
        นี่ครับ รูป ปลากรอบ [ประกอบ]

^
        ^
        ^
        แหม!!!! ทำไปได้นะ

ขอบคุณท่าน TWK. ด้วยนะครับ

Comment

ทำงานเสร็จมารับมุขฮาตอนปีใหม่พอดี

Comment

Working...
          X