Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ น้อง คับ มีอะไรอยากถาม บัส 667 กะ 800 ทำไม่คนใช้ 667 เยอะว่า ดีกว่า หรือยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ น้อง คับ มีอะไรอยากถาม บัส 667 กะ 800 ทำไม่คนใช้ 667 เยอะว่า ดีกว่า หรือยังไง

ฃ่วยเเจงหน่อย ผม ไช้ เเลม 800 เเต่ ดู ที่ คน เค้า ใช้ กัน มัน เเค่ 667 เอง ไ เข้าใจ งับ พี่น้อง

ตอนที่จะซื้อมันถูกกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
      ตอนที่จะซื้อมันถูกกว่าเยอะ
      เเค่นั้นอ่าหรอ เเละ การไช้งานละ 800 นี่ จะ ดี กว่า หรือ เปล่า หรือ เท่ากัน

Comment

667สามารถปรับเป็น800ได้

Comment

ตอนที่ซื้อมันถูกกว่าครับ และบัสเพิ่ม CL มันก็เพิ่มรุ่น value ไม่ได้แรงกว่ากันชัดเจนนัก
          ผมเลยเอาประหยัดตัวค์ดีกว่า

Comment

ถูกกว่า แรงน้อยนิดๆ แต่ลากไป 800 ก็ไม่ใช่เรื่องยาก
            ผมใช้ทั้ง NB และ PC แรมบัส 667 หมด

Comment

ราคาและความคุ้มค่า เป็นสิ่งสำคัญ

Comment

ผมยังใช้ 533เอง แต่ใช้บัส 900ฝ่าๆ

Comment

ขอขอบคุณ ทุกๆ คำตอบ นะ คับ ผมเพิ่งมาเล่นเวป นี้ ยังไม่รู้อะไรอีกเยอะ ต้องมีอะไรลบกวนกันอีกเเน่ๆ ขอบคุณทุกๆคำตอบ นะคร้าบเจ้านาย..................

Comment

667 บางตัว(ส่วนมากจะเป็น Kingston) ลากไกลกว่า 800 อีก

Comment

Corsais VS 667 อัดไป 910 น่ะ เหอะๆๆๆ

เรื่อง ราคา และความคุ้มค่า 667 ดีกว่าครับ

ในงบที่เท่ากัน ระหว่าง 1 GB Bus 800 กับ 2 GB Bus 667 ลองทายดูซิว่าอะไรแรงกว่ากัน

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        Corsais VS 667 อัดไป 910 น่ะ เหอะๆๆๆ

เรื่อง ราคา และความคุ้มค่า 667 ดีกว่าครับ

ในงบที่เท่ากัน ระหว่าง 1 GB Bus 800 กับ 2 GB Bus 667 ลองทายดูซิว่าอะไรแรงกว่ากัน

Corsais VS 667 นี่ต้องเลือกชิบหรือเปล่าครับท่าน

Comment

บัส 667 กับบัส 800 ใช้งานแล้วแทบจะไม่รุ้สึกต่างกันเลยครับ แต่ที่ต่างกันชัดเจนคือราคาครับ
                          --------------------
                          คนเลยเล่น 667 กันเยอะ
                          ส่วน Corsais VS ชิปมันเหมือนๆกันครับ มันไม่ใช่คิงสตันที่จะซื้อชิปแรมค่ายอื่นมาผลิตขายครับ
                          แต่ถ้ารุ่น xms คงต้องไปเช็คล่ะครับ
                          Last edited by guru; 4 Jan 2008, 13:12:21.

Comment

คุ้มกว่าคับ

Comment

โอว ผมก็เพิ่งกระจ่างวันนี้นี่เอง

Comment

Working...
                              X