Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกเคสหน่อยคร้าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกเคสหน่อยคร้าบบบบ

CPU = Intel Core2 Quad Q6600

Mainboard = ASUS Striker Extreme

RAM = Geil Valune Series 240 Pin 4GB (4x1GB)

VGA Card = MSI NX8800GT *2

Power Supply = Enermax ELT500AWT Liberty 500W

Hard Disk = Western Digital 320GB

ผมเอาสเปกนี้โอเคมั้ย ช่วยเลือกเคสที่เหมาะกะสเปกตัวนี้ให้หน่อยคับ

ต้องถามเรื่องงบประมานเป็นหลักครับ แล้วจะเอาสวยรึเอาคุ้มค่าเอ่ย....
    ท่าคุ้มค่า อันนี้ก็ดีนะ RaidMax Simlodon 2450 B.

Comment

ความจริงแล้วผมตั้งงบ 50k แต่มันเกินมา เพราะงั้นขอเอาคุ้มครับ แล้วก็ผมอยากได้เป็นเคสพาสติกอะ กลัวโดนมันช๊อต - -a

Comment

ลองเดินเลือกเองเลยครับ ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน......

ถ้าให้แนะก็ CM 830 nvidia edition เข้ากับชุดนี้พอดี แต่เกินงบไปเยอะเลยทีเดียว

Comment

Sagitta ก็พอแล้วมั้งครับ 1,700 เอง
          หรูหราปาจิงโกะ

หรือชอบใหญ่ๆ มีสไตส์ ก็ Vento3600

หรือชอบบ้านๆก็ ดูชั้น 1 กับชั้น 4 พันทิปครับ เคสสวยๆเยอะเหมือนกัน(ที่ไม่ใช่เบรนดังๆ)

Comment

อยู่ภูเก็ตงะ ไปพันทิพบ่าได๊จ้าววววว อยากไปเหมือนกานนน T-T

Comment

Working...
            X