Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ด่านนี้ผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ด่านนี้ผ่านยังไงครับ

Crysis ด่านตอจากด่านCore ที่ยิงเอเลี่ยนแล้วไปช่วยนาวิกโยธิน ที่แข็งตายหมดแล้วมีเพื่อนเรามาช่วย ที่เพื่อนเรามันจะหนาวตายแล้วมันเข้าไปหลบในตู้คอนเทนเนอร์ และมีเอเลี่ยนตามมาในตู้อีก พอยิงเสร็จเราจะพาเพื่อนเราออกไปยังไงครับมันยืนอยู่อย่างนั้นจนตายไม่ร จะพาไปยังไง

ต้องวิ่งไปตามจุดที่มานบอกให้ไป เพื่อไปเติมพลังให้ ไอ้คนที่ตามเรามาอะครับ ดูเลขด้านล่างจออะ พอเต็ม100 ก็ไปต่อ อย่ารีบครับ รีบแล้วมานจะตาย ให้เต็ม100ค่อยไปต่อ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ต้องวิ่งไปตามจุดที่มานบอกให้ไป เพื่อไปเติมพลังให้ ไอ้คนที่ตามเรามาอะครับ ดูเลขด้านล่างจออะ พอเต็ม100 ก็ไปต่อ อย่ารีบครับ รีบแล้วมานจะตาย ให้เต็ม100ค่อยไปต่อ
      ตามนี้ ค่อยๆ ไป พิงไฟไปเลย ตามจุดเขียวๆ

Comment

กลับไปเริ่มใหม่ อย่าพึ่งไปหลบในตู้
        ฝ่าเอเลี่ยนไปที่รถไฟไหม้ ให้พลังเต็ม

แล้วค่อยกลับมาเก็บอาวุธในตู้

Comment

ตามนั้นเลยครับ เพราะเพื่อนเราเกราะเสียต้องพึ่ง ไฟตามที่ต่างๆเพื่อรอด จุดสุดท้ายให้รีบวิ่นไม่ต้องสนเพื่อนขึ้นสะพานแมร่งเลยผ่าน

Comment

พอมาที่จุดสีเขียวเพื่อนเรามันก็ให้ปืนเอเลี่ยนแล้วมันก็บอกว่า จะไปหาที่กำบังแล้ววิ่งไปหลบในตู้เลยครับ แล้วเอเลี่ยนก็ตามมา ยิงเสร็จมันก็ยืนอยู่อย่างนั้นไม่ยอมออก

Comment

ตามนั้นเลยครับ เพราะเพื่อนเราเกราะเสียต้องพึ่ง ไฟตามที่ต่างๆเพื่อรอด จุดสุดท้ายให้รีบวิ่นไม่ต้องสนเพื่อนขึ้นสะพานแมร่งเลยผ่าน........แล้วไปต่อยังไงครับ

Comment

บุ้ครับ แล้วมันจะบอกให้ไปต่อเอง

Comment

ต้องยิงเอเลี่ยนชุด 2ให้หมดจะมีทางไปต่อ(ช่วงที่คุ้มกัน Prophet ตรงตู้เทเนอร์) ต้องรีบฆ่าเอลี่ยนให้หมด(ปืนเอลี่ยน) แล้วรีบพาเพื่อนไปผิงไฟก่อนมันจะตาย

Comment

Working...
                  X