Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2600XT DDR4 ลง driver แล้วรีเครื่อง มันขึ้นจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2600XT DDR4 ลง driver แล้วรีเครื่อง มันขึ้นจอฟ้า

ของผมพอลง driver แล้วรีเครื่อง มันขึ้นจอฟ้าเลยอ่ะครับ
    แล้ว มันก็พยามยาม บูทเครื่องใหม่ก็ขึ้นจอฟ้า แล้วก็บูทใหม่ก็จอฟ้า ตลอด
    อ่านไม่ทันด้วยว่า จอฟ้าอะไรคับ มันรีซะก่อน

ลงกับ วิสตร้า อัลติเมท x86

**celeron D 420

**asrock 4core dual sata2

**ram ddr2 1G*2

**powercolor hd2600xt ddr4

**psu 550w

ผู้รู้ช่วยทีงับ
    Last edited by lowbasic; 1 Jan 2008, 11:28:23.

Driver นี่ลงจากแผ่นที่แถมมาให้กับการ์ดหรือ โหลดตัวล่าสุดมาครับ
    1. ถ้ามาจากแผ่น ให้โหลดตัวล่าสุดจากเวปดูครับ
    2. ถ้าเป็นตัวล่าสุดลองลด เวอร์ชัน ลงมาครับ
    3. ถ้าทั้ง 2 ข้อไม่ได้ ลองFlash Bios ของ Asrock

Comment

2600XT ใช่ Spark ป่ะครับ

Comment

Originally posted by jokemagic View Post
        Driver นี่ลงจากแผ่นที่แถมมาให้กับการ์ดหรือ โหลดตัวล่าสุดมาครับ
        1. ถ้ามาจากแผ่น ให้โหลดตัวล่าสุดจากเวปดูครับ
        2. ถ้าเป็นตัวล่าสุดลองลด เวอร์ชัน ลงมาครับ
        3. ถ้าทั้ง 2 ข้อไม่ได้ ลองFlash Bios ของ Asrock
        ทั้ง3อย่างได้ลองทำหมดแล้วคับ
        แล้วการ์ดเป็นของ powercolor ครับ

หรือจะเป็นที่ตัว วิสต้าครับ หรือเวอร์ชั่นของ ไดเรค x
        ของเก่าใช้ xp pack2 แล้วมันเบลอๆอะครับ มองแล้วปวดตา เลยมาลงวิสต้า
        ไม่เข้าใจอย่างนึงครับลงไดร์ฟเวอร์แล้ว เข้าเซฟโหมดไปลบออกไม่ได้หรอคับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนะครับ
        Last edited by lowbasic; 1 Jan 2008, 12:06:44.

Comment

ถอนไดรเวอร์เก่าออกก่อนครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
            ถอนไดรเวอร์เก่าออกก่อนครับ
            ตามนั้นครับ ลองใช้ Driver Cleaner ดูครับ

Comment

อ้อ ไดร์ฟเวอร์ ที่ผมลงมัน จะเวอร์ชั่น 8.1-8.4 นี่ละครับ ลองหลายเหมือนกัน

รบกวนแนะนำก่อนนะครับ ตอนนี้อยู่ออฟฟิศ ต้องรอกลับบ้านก่อน ถึงจะได้ลองทำต่อ -*-

ปีใหม่ไม่ได้เที่ยว เลย
              Last edited by lowbasic; 1 Jan 2008, 12:11:14.

Comment

หายจอฟ้าแล้ว แต่ ไดร์ฟเวอร์มองไม่เห็นการ์ดสักที

สู้ต่อไปทาเคชิ - -

--------------------------

หายแล้วครับขอบคุณมากครับ

แฟลชไบออสใหม่ แล้ว ลงไดร์ฟเวอร์เก่า

ไดร์ฟเวอรืใหม่ 7.12 ใช้ไม่ได้ - -
                Last edited by lowbasic; 2 Jan 2008, 12:55:29.

Comment

Working...
                X