Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card คอมน้องไม่รู้รุ่นและยี่ห้อ จะสามารถหาdriver ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound card คอมน้องไม่รู้รุ่นและยี่ห้อ จะสามารถหาdriver ได้ไหมครับ

คอมน้องเขาเอาไป format แล้วเลยต้องลง driver sound card ใหม่ แต่ทีนี้ไม่รู้รุ่นและยี่ห้อเลย เห็นเขาบอกแกะมาแล้วก็ไม่มีบอก จะมีวิธีดูได้ไหมว่ารุ่นและยี่ห้ออะไร หรือมีพวก driver รวมไหมครับ

ขอบคุณครับ

มันมีบอก แต่ดูไม่เป็นมากกว่า ถ่ายรูปมาซิ จะบอกให้

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่เห็นน้องเขาบอกมาอย่างนั้น ผมก็ไม่ได้ไปดูให้ซักที แต่ซาวการ์ดมันคงรุ่นเก่าแล้วเพราะคอมเขา p4 1.8หรือ1.6 มันไม่มีพวกไดร์เวอร์รวมเหมือนพวกวินโดวที่มาmod เหรอครับ

Comment

driverรวมห่วยครับอย่าไปใช้เลย พวกwinที่ลงแล้วยัดdriverให้เลยหนะ

sound card onboardหรือ เป็นการ์ดแยกครับ ถ้าonboard บอร์ดยี่ห้ออาไรรุ่นอาไร ก็ไปโหลดตามนั้นแหละมีอยู่แล้ว วิธีดูแบบง่ายๆก็ ใช้cpu-z ดูก็ได้ กดที่tab mainboard

Comment

เป็นแยกครับ

Comment

บางเวปมีsearchหาDriverให้ด้วย ลองไปดูเกี่ยวกะเวปDriver

Comment

ถ่ายรูปมาดู จะง่ายกว่านะค๊าบ

Comment

ไปบ้านเขาแล้วครับ จัดการให้น้องเขาเรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าจะว่ากันจริงๆผมว่าถ้าการ์ดแยกแล้วไม่มีอะไรบอกเลยผมว่าก็หาไม่ได้นะครับ

Comment

Working...
                X