Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ เกี่ยวกับ HD3870 eror

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ เกี่ยวกับ HD3870 eror

คือไปทำการ mod bios ของตัวการ์ดแล้ว ลงไดร์เวอร์พอเทส3dได้สักพักมันก็ขึ้นแบบนี้

ลองไดร์เวอร์เวอร์ 7.11 กับตัวในแผ่นที่แถมมาแล้วก็ขึ้นเหมือนเดิม
    ใครพอจะรู้มั่งว่ามันเป็นอะไร

เล่นเกมส์ไม่ได้เลย เล่นแล้วกระตุก ขนาดเกมส์ Need for Speed™ Carbon ยังกระตุกเลย แง แง

หรือว่าต้องเรียกค่าเดิมคืนและใช้แบบเดิมๆเอาอ่ะคับ

ของผมก็เคยเป็นครับ
    เปลี่ยน XP ตัวอื่น เวอร์ชั่นอื่นดูนะ
    แล้วใช้ 7.12 อะ
    เบื่อมากๆ เลย VPU Recover นี้นะ ^^"

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ของผมก็เคยเป็นครับ
      เปลี่ยน XP ตัวอื่น เวอร์ชั่นอื่นดูนะ
      แล้วใช้ 7.12 อะ
      เบื่อมากๆ เลย VPU Recover นี้นะ ^^"
      อ่ะคับ เด่วลองตัว 7.12 ก่อนถ้าเป็นอีก ใช้วินโดว์ ori แน่ๆ

Comment

ลองแล้วลองอีก ลองจนหมดปัญญาแล้วอ่ะคับ สงสัยต้องกลับไปใช้ค่าเดิม ไม่รู้มันจะเหมือนเดิมป่าว เฮ้ออ งง เปลี่ยน วินโดว์ก็แล้ว เปลี่ยนเวอร์ก็แล้ว

Comment

ร้อนเกินหรือเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by Centrino View Post
            ร้อนเกินหรือเปล่าหว่า
            ไม่เกิน62คับรอบพัดลมที่ 25% ลองปรับไปที่75%แล้ว ก็ยังเป้นเหมือนเดิม วิโดว์ที่ลองเป็นแบบ ori ไม่ได้ปรุงแต่งใดๆ ไดร์เวอร?ก็ 7.11 กะ7.12 เหอๆๆ เซงงเล่นเกมไม่ได้

Comment

เก็บไบออสตัวเดิมไว้รึเปล่าครับ ลองแฟลชไบออสเดิมก่อนสิครับแล้วลองเทสดูอีกที ยังไงก็ยังดีกว่าเล่นไม่ได้นะครับ

Comment

Originally posted by bowling_ocz View Post
                เก็บไบออสตัวเดิมไว้รึเปล่าครับ ลองแฟลชไบออสเดิมก่อนสิครับแล้วลองเทสดูอีกที ยังไงก็ยังดีกว่าเล่นไม่ได้นะครับ
                เก็บไว้คับแต่พอลองทำกลับมันไม่กลับอ่ะคับ มันขึ้นเออเร่ออะไรเนี่ยแหละ ก็เลยลองลดเหลือ865/1250 ดู คราวนี้ผ่าน แต่ว่ากระตุกกว่าแบบเดิมๆ777ซะอีก ยิ่งเทส 3d mark มีฉากหรือ2ฉาก ดูไม่ได้เลย กระตุกแบบไม่น่าเชื่อ หยั่งกะใช้ การ์ดจอTNT เปิด อิอิ ใครมีตัวเดิมของ sapphire

Comment

ผมคนหนึ่งเลยครับที่ไม่กล้าไปยุ่งกะไบออสเนี่ย....น่าเห็นใจครับ

Comment

คงต้องรอซักพักครับเพราะการ์ดมันเพิ่งมาไม่นาน การโมไบออสยังไม่แพร่หลายเท่าไหร่ เอาใจช่วยครับขอให้หายเป็นปกติครับ

Comment

Originally posted by bowling_ocz View Post
                      คงต้องรอซักพักครับเพราะการ์ดมันเพิ่งมาไม่นาน การโมไบออสยังไม่แพร่หลายเท่าไหร่ เอาใจช่วยครับขอให้หายเป็นปกติครับ
                      ขอบคุณคับ ตอนนี้คาดว่าน่าจะหายแล้ว ต้องใช้วินโดว์ตัว windows XP Professional Corporate อ่ะคับพร้อมด้วย ไดร์เวอร์7.11 ยังไม่ได้ลองเทส 3D Mark เลย

Comment

สู้ๆคับผมmod ยังปกติดี ลากไปที่ประมาณ893/1300

Comment

ลงDriverจากแผ่นเลยปะคับ มานต้องลงพวก.netด้วยอะ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                            ลงDriverจากแผ่นเลยปะคับ มานต้องลงพวก.netด้วยอะ
                            ลงตัว 7.11 โหลดมา มันมาอีกแล้ว น่ารำคาญ เล่นเกมส์ไม่ได้เลย สงสัยต้องลดลงอีกหน่อย875เตือนตลอด ใครมีแบบดั้งเดิมส่งมาให้คับ จะแฟลชกลับแระ

Comment

มารายงานความคืบหน้า หลังจากที่มันเตือนแล้ว นอกจากกระตุกแล้วคราวนี้ อาการภาพเป็นจุดขาวๆทั้งหน้าจอ ต้องออกแล้วเข้าเกมส์ใหม่ถึงจะหาย แต่มันก็ขึ้น เตือนอีกอยู่ดี ถ้าปิดตัว vpu recover ซะจะมีปัญหาอะไรตามมาไหมอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X