overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

Default Razer CopperHead ดีไหมครับ

คือตอนนี้ ใช้G5อยู่ อยากลองเปลี่ยนไปใช้ copperheadบ้างงะ = =

มันแจ่มไหมอะท่าน ถ้าแจ่มได้ขายมือ2ไปซื้อใหม่ รึใครจาแลกกะได้นา

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

มีG5 อยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกเหอะๆ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

G5 ไม่ดีเหรอครับ หรืออยากเปลี่ยนรสชาติ นานนะกว่าจะชินมือ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

อยากเปลี่ยนรสชาติ ดูอะครับ +มันสวยดี -0- แต่จิงๆแล้วกะมะได้จะเปลี่ยนหรอกแค่ตั้งกระทู้ขอความคิดเห็นเฉยๆงิงิ

OverclockZone Member protector's Avatar

ถ้าไว้เล่นเกมเอาLachesisเลยครับ แพงกว่าCopperheadนิดเดียว

OverclockZone Member Zodd's Avatar

Lachesis ระวังเรื่อง bug ที่ mouse cursor jump นะครับ ตอนนี้ยังรอ firmware ใหม่มาแก้อยู่

OverclockZone Member gol2y's Avatar

ผมใช้ อยู่ก็ว่ามัน โอเค นะครับ แต่ไม่เคยใช้ G5 ก็เลยไม่รู้ว่า มันแตกต่างกันยังไง - -

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่มีเงินซื้อรุ่นแพงๆครับ ใช้ X7 ต่อไปเรา T^T

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member kaz1161's Avatar

ถ้าคุณจะเปลี่ยนจาก G5 มาใช้ Copperhead ล่ะก็ ทางด้าน feeling ในการใช้งาน คุณจะรู้สึกว่า
    1. Copperhead มันเบาๆ ยังไงชอบกล แถมแรกๆ ยังจับไม่ถนัดมืออีกด้วย การกดปุ่มคลิ้กของ Copperhead ให้ความรู้สึกว่าความแข็งของสปริงมันนิ่มกว่า G5 (มันจะรู้สึกกดคลิ้กง่าย ไม่ค่อยมีแรงโต้กลับจากสปริงมาก)
    2. มันดูขลัง ให้อารมณ์ในการเป็นนัก(ถูก)ฆ่าในเกม FPS ดี
    3. ไอ้ไฟกะพริบรูปโลโก้ตรงกลางเมาส์ มันเท่ห์ได้ใจจริงๆ (มันจะกะพริบด้วยจังหวะที่เหมือนจังหวะหัวใจเต้น ทำให้ดูราวกับว่าไอ้เมาส์ตัวนี้มันมีชีวิตกำลังหายใจอยู่ มองเผินๆดันเหมือนไฟกระสือยังไงยังงั้น)
    4. คุณจะดูมีรสนิยมในการเป็นเกมเมอร์เกมแนว FPS มากเลยทีเดียว
    5. คุณคงต้องไปซื้อที่รองเมาส์ดีๆ มาสักแผ่น เชื่อเหอะ มันเหมาะสำหรับอยู่บนที่รองเมาส์ยี่ห้อเดียวกับมัน ไม่ก็ที่รองเมาส์ยี่ห้ออื่นที่หน้าสัมผัสใช้วัสดุไฟเบอร์

Lachesis มัน4000dpi แค่2000ก็จะไม่รอดละท่าน ตาลายละ2000 - -*

อยากถามหน่อยท่านว่า mouse pad ที่มันมี2ด้าน นี่G5 มันใช้ด้านControlได้ปะอะ-*-

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

Quote Originally Posted by LeoBlaze View Post
    Lachesis มัน4000dpi แค่2000ก็จะไม่รอดละท่าน ตาลายละ2000 - -*

อยากถามหน่อยท่านว่า mouse pad ที่มันมี2ด้าน นี่G5 มันใช้ด้านControlได้ปะอะ-*-

ได้ครับ

อัพเฟริมแวร์ของ G5 เป็นตัวล่าสุดจะไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นเฟริมแวร์เวอร์ชั่นเก่า จะลากเม้าไม่ไป

OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

เบลอจัดอ่านเป็น Razer Copperfield นึกว่าเป็นพี่น้องกับ เดวิด ซะอีก > <"

Quote Originally Posted by peachtoy View Post
    ได้ครับ

อัพเฟริมแวร์ของ G5 เป็นตัวล่าสุดจะไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นเฟริมแวร์เวอร์ชั่นเก่า จะลากเม้าไม่ไป
    เอ่อ คือ ท่านครับมันอัพไงอะ ผมมือใหม่ = ="

Quote Originally Posted by Dojo-mAn View Post
    เบลอจัดอ่านเป็น Razer Copperfield นึกว่าเป็นพี่น้องกับ เดวิด ซะอีก > <"

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

Quote Originally Posted by LeoBlaze View Post
    เอ่อ คือ ท่านครับมันอัพไงอะ ผมมือใหม่ = ="
    โหลด ไฟล์ จากเวบ logitech เลยท่าน แล้วคลิก อย่างเดียว

อัพง่ายมากๆ

OverclockZone Member ScryptZ's Avatar

ตอนแรกใช้ copperhead ครับ แต่ใช้ไปนาน ๆ เม้าส์ผมมันเสีย มีอาการ คลิ๊กขวา ไม่ค่อยติด เวลาทำงานหรือเล่นเกม เลยทำให้มีอาการลั่นบ่อย ๆ (กระแทกเม้าส์แรง ๆ ถึงหาย) แล้ว + กับผมไป ซื้อชุดถ่วงน้ำหนักมาใส่ เลยทำให้ประกันขาด เลยเคลมไม่ได้ เลย ซื้อ G5 มาใช้แทน โดยรวม ใช้ G5 รู้สึกถนัดมือมากกว่าเพราะอาจจะเป็นที่ผมมือใหญ่ อีกอย่างมี set ถ่วงน้ำหนักมาให้เองโดยไม่ต้องซื้อเพิ่มแบบ copperhead แต่ถ้าถามถึงความสวยงาม copperhead กินขาด

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ดีๆ เอาป่าวเดวขายให้ อิอิ

กำผมซื้อCopperheadมาแล้วครับแต่ผมจับถนัดกว่าG5อะเพราะG5ตัวมันใหญ่เวลาจับแล้วปวดข้อมือ

OverclockZone Member 666's Avatar

คุณสมบัติเด่นอีกอย่างของ copperhead คือ ฟังก์ชั่น on the fly sensitivity ครับ สามารถปรับความเร็วเมาส์ได้ตลอดเวลา ปรับความเร็วเมาส์นะ ไม่ใช่ปรับ dpi ซึ่งตรงนี้ G5 ทำไม่ได้ครับผม

Bookmarks

Bookmarks