Announcement

Collapse
No announcement yet.

Razer CopperHead ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Razer CopperHead ดีไหมครับ

คือตอนนี้ ใช้G5อยู่ อยากลองเปลี่ยนไปใช้ copperheadบ้างงะ = =

มันแจ่มไหมอะท่าน ถ้าแจ่มได้ขายมือ2ไปซื้อใหม่ รึใครจาแลกกะได้นา

มีG5 อยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกเหอะๆ

Comment

G5 ไม่ดีเหรอครับ หรืออยากเปลี่ยนรสชาติ นานนะกว่าจะชินมือ

Comment

อยากเปลี่ยนรสชาติ ดูอะครับ +มันสวยดี -0- แต่จิงๆแล้วกะมะได้จะเปลี่ยนหรอกแค่ตั้งกระทู้ขอความคิดเห็นเฉยๆงิงิ

Comment

ถ้าไว้เล่นเกมเอาLachesisเลยครับ แพงกว่าCopperheadนิดเดียว

Comment

Lachesis ระวังเรื่อง bug ที่ mouse cursor jump นะครับ ตอนนี้ยังรอ firmware ใหม่มาแก้อยู่

Comment

ผมใช้ อยู่ก็ว่ามัน โอเค นะครับ แต่ไม่เคยใช้ G5 ก็เลยไม่รู้ว่า มันแตกต่างกันยังไง - -

Comment

ไม่มีเงินซื้อรุ่นแพงๆครับ ใช้ X7 ต่อไปเรา T^T

Comment

ถ้าคุณจะเปลี่ยนจาก G5 มาใช้ Copperhead ล่ะก็ ทางด้าน feeling ในการใช้งาน คุณจะรู้สึกว่า
                  1. Copperhead มันเบาๆ ยังไงชอบกล แถมแรกๆ ยังจับไม่ถนัดมืออีกด้วย การกดปุ่มคลิ้กของ Copperhead ให้ความรู้สึกว่าความแข็งของสปริงมันนิ่มกว่า G5 (มันจะรู้สึกกดคลิ้กง่าย ไม่ค่อยมีแรงโต้กลับจากสปริงมาก)
                  2. มันดูขลัง ให้อารมณ์ในการเป็นนัก(ถูก)ฆ่าในเกม FPS ดี
                  3. ไอ้ไฟกะพริบรูปโลโก้ตรงกลางเมาส์ มันเท่ห์ได้ใจจริงๆ (มันจะกะพริบด้วยจังหวะที่เหมือนจังหวะหัวใจเต้น ทำให้ดูราวกับว่าไอ้เมาส์ตัวนี้มันมีชีวิตกำลังหายใจอยู่ มองเผินๆดันเหมือนไฟกระสือยังไงยังงั้น)
                  4. คุณจะดูมีรสนิยมในการเป็นเกมเมอร์เกมแนว FPS มากเลยทีเดียว
                  5. คุณคงต้องไปซื้อที่รองเมาส์ดีๆ มาสักแผ่น เชื่อเหอะ มันเหมาะสำหรับอยู่บนที่รองเมาส์ยี่ห้อเดียวกับมัน ไม่ก็ที่รองเมาส์ยี่ห้ออื่นที่หน้าสัมผัสใช้วัสดุไฟเบอร์

Comment

Lachesis มัน4000dpi แค่2000ก็จะไม่รอดละท่าน ตาลายละ2000 - -*

อยากถามหน่อยท่านว่า mouse pad ที่มันมี2ด้าน นี่G5 มันใช้ด้านControlได้ปะอะ-*-

Comment

Originally posted by LeoBlaze View Post
                      Lachesis มัน4000dpi แค่2000ก็จะไม่รอดละท่าน ตาลายละ2000 - -*

อยากถามหน่อยท่านว่า mouse pad ที่มันมี2ด้าน นี่G5 มันใช้ด้านControlได้ปะอะ-*-

ได้ครับ

อัพเฟริมแวร์ของ G5 เป็นตัวล่าสุดจะไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นเฟริมแวร์เวอร์ชั่นเก่า จะลากเม้าไม่ไป

Comment

เบลอจัดอ่านเป็น Razer Copperfield นึกว่าเป็นพี่น้องกับ เดวิด ซะอีก > <"

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                          ได้ครับ

อัพเฟริมแวร์ของ G5 เป็นตัวล่าสุดจะไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นเฟริมแวร์เวอร์ชั่นเก่า จะลากเม้าไม่ไป
                          เอ่อ คือ ท่านครับมันอัพไงอะ ผมมือใหม่ = ="

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                            เบลอจัดอ่านเป็น Razer Copperfield นึกว่าเป็นพี่น้องกับ เดวิด ซะอีก > <"

Comment

Originally posted by LeoBlaze View Post
                              เอ่อ คือ ท่านครับมันอัพไงอะ ผมมือใหม่ = ="
                              โหลด ไฟล์ จากเวบ logitech เลยท่าน แล้วคลิก อย่างเดียว

อัพง่ายมากๆ

Comment

Working...
                              X