Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด ฝาCase(ด้านข้าง) พัดลมด้านหลังไม่ดูออก แต่เป่าเข้าแทนจะเป็นไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด ฝาCase(ด้านข้าง) พัดลมด้านหลังไม่ดูออก แต่เป่าเข้าแทนจะเป็นไรมั้ยครับ

คือปกติ ผมปิด Case มันจะดูด ออก แต่ คราวนี้ลอง เปิดฝา Case ดู แล้ว สลับด้าน พัดลม มันจะเป็นไรมั้ยครับ

ไม่น่าเปนไรหรอกคับมันก้แค่พัดลมกลับไปเถอะถ้าพังเด๋วผมซื้อไห้ไหม่
    แต่ต้องมารับเอาเองนะ 55+

Comment

Originally posted by Dex-Hod View Post
      ไม่น่าเปนไรหรอกคับมันก้แค่พัดลมกลับไปเถอะถ้าพังเด๋วผมซื้อไห้ไหม่
      แต่ต้องมารับเอาเองนะ 55+
      ซะงั้น อ่ะ หุๆ

Comment

*-*

Comment

ลองดูซิครับไม่เสียหายหรอกครับเพราะถ้ามันร้อนกว่าเดิมท่านก็กลับมาใช้แบบเดิมเท่านั้นเองครับ

Comment

แนวดีครับ แล้วความร้อนเป้นไงบ้างหลังจากกลับพัดลมแล้ว รายงานผลด้วยครับ เพื่อเป็นประโยนช์กับท่านอื่นๆ อิอิ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              ลองดูซิครับไม่เสียหายหรอกครับเพราะถ้ามันร้อนกว่าเดิมท่านก็กลับมาใช้แบบเดิมเท่านั้นเองครับ
              ก็ว่างั้นแหละ ตามท่านเหรอ

Comment

ก็เวลา เป่าเข้า เอามือจับ ลมมันแรงกว่าไงไม่รู้อ่ะครับ อุณหภูมิลดลง ประมาณ 3-4 องศา ครับ

Comment

ถ้าวางเครื่องติดกำแพงไม่เกิน 15 ซม. + ไร้แอร์ ร้อนครับ(ผม)

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                    ก็เวลา เป่าเข้า เอามือจับ ลมมันแรงกว่าไงไม่รู้อ่ะครับ อุณหภูมิลดลง ประมาณ 3-4 องศา ครับ

ทามไปได้งาย ลองหาพัดลมมายัดดูดเข้าหน้า case 1ตัว ข้างๆอีก 1-2 ตัว ดูดหลังออก1ตัวน่าจะเย็นกว่านะครับ อากาศมันถ่ายเถดีกว่าด้วยครับ ถ้านอร์ทบิทร้อนเอาพัดลม 4ซ.ม. มัดติดโลด อิอิ(เสียงได้ใจมาก)

Comment

อยากจะให้ผู้รู้ทำรูปให้ดูหนะครับว่าจุดยุทธศาสตร์มันตรงไหนมั่ง

Comment

หน้าเป่าหลังดูด...พื้นฐานอยู่แล้วคับ
                        ผมเคยลองทำ ด้านข้าง 12*2 (กลับด้าน) กับด้านหน้าเป่า12 หลังดูดออก 8*2 พอได้ไม่แอร์ครับ

Comment

ข้าง ดูด หลัง เป่า

Comment

หน้าเข้า หลังออก ข้างเป่า

Comment

Working...
                            X