Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า oc ทุกอย่างแล้ว การใช้การจะเหลืออายุกี่ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า oc ทุกอย่างแล้ว การใช้การจะเหลืออายุกี่ปี

ไม่เคย oc คับ อยากรู้ว่า ถ้าทำแล้ว มันจะใช้ได้กี่ปีถึงจะเพี้ยน หรือเสีย
    ถ้ามันใช้ปีเดียว เสียก็จะลองทำอะคับ เพราะอยู่ในประกัน อิอิ
    oc ให้เจ๊งไปเลย ได้เปลี่ยนของใหม่

ไม่มีทางคาดเดาได้หรอกครับ

ของที่ไม่ oc บางทียังอยู่ได้ไม่ถึงปีก็มี

กลับกัีน ของที่ oc บา่งทีก็อยู่ได้จนหมดประกัน

Comment

clock แล้ว ร้อน อย่า คล๊อกเลย

หรือ ถ้าคล๊อก แล้ว แก้ปัญหา ไม่เปง อย่าเลย เสียของ เล่นเดิมๆดีหล่ะ

ถ้าอยากลองก็ไม่ว่ากันคับ --

Comment

ถ้าลากมันอย่างพอดีๆผมว่าอายุการใช้งานก็เท่าเดิมอย่าไปเพิ่มไฟมันละกัน หึ หึ

Comment

OC จนเสีย ส่วนใหญ่จะเสียเพราะร้อนจัดจนไหม้

ถ้าไหม้นี่ ประกันเขาไม่รับเคลมนะครับ

Comment

ถ้า คล็อก แล้วระบายความร้อนดีๆก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ผมคล็อค ใช้ไม่ทันหมดประกัน

ไม่ใช่พังครับ ขายเป็นของมือ 2 ซื้อรุ่นอื่นมาเล่นแทนก่อนทุกที

Comment

อยากลองก็ OC ไปเลย แต่ควรจัดการเรื่องควาวมร้อนให้ดีๆก่อน

Comment

มันอยู่ระบบ ระบายความร้อนจ๊ะ

Comment

ตามทฤษฎีแล้วของที่ Overclock มักจะพังเร็วกว่าเนื่องจากการระบายความร้อนไม่ดี

แต่ในทางปฏิบัติมันก็ไม่แน่หรอกว่าไม่ Overclock แล้วจะอยู่ได้นาน

ดังนั้น อย่าไปสนใจอายุพวกนี้เลย เพราะมันตกรุ่นเร็วมากๆ Overclock
                    ได้ใช้ไม่ค้างก็ทำไปดีกว่าครับ รีดออกมาให้เต็มที่

Comment

OC ไปเลยครับเอาพอประมาณให้มันคุ้มค่าหน่อย ผมว่า 5 ปียังไม่เสียก็คุ้มแล้วหละ
                      ที่ใช้มาเปลี่ยนเครื่องไป 3 ครั้งใหญ่ๆแต่ละเครื่องไม่เคยเกิน 4ปีก็เปลี่ยนแล้ว

Comment

ไม่มีคำตอยสำหรับคำถามนี้ครับ แต่เครื่องที่บ้านผม หรือที่ทำงานผมทุกเครื่อง ซื้อมา ยังไม่เคยได้ใช้ความเร็วเดิมเลย ครับ เปิดเครื่องได้ก็ OC เลย มากน้อยก็แล้วแต่ครับ

Comment

จะใช้ได้นานหรือไม่นานขึ้นกับผู้ใช้ครับว่า โอเวอร์คล็อคเป็นหรือเปล่า

โอเวอร์คล็อค"ได้" กับโอเวอร์คล็อค"เป็น"ต่างกันนะครับ

ถ้ารู้จักการปรับแต่งที่ถูกวิธี โอเวอร์คล็อคแต่พอดี ก็สามารถอยู่ได้นานครับ

Comment

คล๊อกตอนที่จำเป็นจะเล่นเกมส์ที่ปกติเล่นแล้วไม่ลื่น
                            ภาพยังไม่เนียนเท่าไร(แต่จริง ๆ การ์ดจอต้องคล๊อกไปไกล ๆ มาก
                            ถึงจะเห็นผล)หรือคล๊อกตอนที่จะใช้งานหนัก ๆ ครับ
                            เครื่องจะอยู่กับคุณไปนานเท่านาน

Comment

จัดการเรื่องการระบายความร้อนของ CPU กับการดูดลมร้อนออกจาก Case ครับ
                              เพราะ CPU แผ่ความร้อนออกมาเท่าไหร่ถ้าการระบายความร้อนออกจาก case ไม่ดี
                              ก็อาจทำให้ภายใน case นั้นสะสมความร้อนจะทำให้กระทบถึงการระบายความร้อนของ CPU ไปด้วยครับ

Comment

Working...
                              X