Announcement

Collapse
No announcement yet.

winfast VGA 6600GT สามารถ update Bios ได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winfast VGA 6600GT สามารถ update Bios ได้หรือเปล่า

พวก กราท์ จอ เราสามารถ update Bios ได้หรือเปล่า หรือ o/c ได้อย่างเดียว เหมือนเคยเห็นว่าทีคน update แล้วถ้าได้มี link หรือ วิธี ทำ สอนหรือเปล่า ช่วยหน่อยอยากรู้

0_o .... ไม่มีมั๊งคับ

Comment

ไม่แน่ใจแต่ไม่มีอัพเดทครับเท่าที่รู้มาส่วนที่เขาใช้ oc กันก็จะเอาไบออสของยี่ห้ออื่นที่รุ่นตรงกับการ์ดจอ
      มาใส่แทนเพิ่มความสามารถ oc และยังลดอุณภูมิของการ์ดลงด้วย

Comment

flash bios ใหม่มีครับ แต่ส่วนใหญ่มันไม่มีปัญหาอะไรที่ต้อง flash ใหม่

Comment

ไปดูวิธีอับไบออสการ์ดที่คุณว่า www.vmodtech.com ใช้GTหรือเปล่าไม่แน่ใจ

Comment

ผมเคยพยายามแฟรตอยู่เหมือนกันครับแต่ทำไม่สำเร็จเหมือนกะมันติดอะไรไม่รู้มันอะ ก็เลยช่างมันเถอะ ( ไฟล์ไบออสที่จะแฟรตโหลดมาจากเว็บของ winfast ยี่ห้อขอการ์ดจอเองนะ )

Comment

พวก กราท์ จอ เราสามารถ update Bios ได้หรือเปล่า
              -ได้ครับ น้อยตัวที่จะสมบูร์ืครับ

OC ดีกว่าครับ ปลอดภัยมากกว่าครับ

Comment

Working...
              X