Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD กะLCD TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD กะLCD TV

ถ้าจะซื้อมาต่อกะคอมและก็ดูทีวีด้วย คิดว่าแบบไหนดีกว่ากันครับ(เอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ด้วย)
    ขอบคุณครับ

LCD กับ LCDTV ความละเอียดมันต่างกันนะคับถ้าคิดจะเอา LCD TV มาเล่นเกมส์หรือใช้กับคอม ต้องนั่งไกลจอเป็นวาๆเลยนะคับ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
      LCD กับ LCDTV ความละเอียดมันต่างกันนะคับถ้าคิดจะเอา LCD TV มาเล่นเกมส์หรือใช้กับคอม ต้องนั่งไกลจอเป็นวาๆเลยนะคับ
      ใช้แค่จอเล็กๆครับ สัก 19ถึง26นิ้วไม่น่าเกินนั้นครับ

Comment

น่าจะLCD TV แต่ต้องไม่ใหญ่เกินไป 19-26 น่าจะกำลังดี แต่ต้องปรับเป็นความละเอียก1360*768 ถึงจาคมชัดที่สุดครับ ถ้าปรับ 1080i 720p ภาพออกมาจะเบลอนิดๆ

Comment

ให้เลือกประมาณ 19-22 Inc ครับ

Comment

ผมว่า LCD ภาพจะคมกว่านะคับ

Comment

เห็นด้วยเยยค๊าบบบบ

Comment

"ถ้าจะซื้อมาต่อกะคอมและก็ดูทีวีด้วย คิดว่าแบบไหนดีกว่ากันครับ(เอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ด้วย)
                ขอบคุณครับ" คำตอบ อยู่ในคำถามแล้ว..ต่อกะคอมและก็ดูทีวี..เอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ด้วย....

Comment

เล่นเกม Console เอา 32 นิ้วไปเลยครับ ผมต่อกับ PS3 แจ่มมาก หากต่อคอมอาจจะไม่เหมาะมันใหญ่ไปเอาแค่ 22 นิ้วก็พอ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                    น่าจะLCD TV แต่ต้องไม่ใหญ่เกินไป 19-26 น่าจะกำลังดี แต่ต้องปรับเป็นความละเอียก1360*768 ถึงจาคมชัดที่สุดครับ ถ้าปรับ 1080i 720p ภาพออกมาจะเบลอนิดๆ
                    อาจจะแล้วแต่รุ่นนะครับ....ของผมมันไม่เบลออ่ะ Philips 32TA2800 32" เอาไว้ดูหนังแจ่มมากๆ ครับ จริงที่จอ 32" จะมีความละเอียดสูงสุดที่ 1366*768 หรือ 720p แต่...ผมดู 1080p downscale ลงมา....ก็ชัดอยู่ดีนะครับ ชัดแจ๋ววววววว

Comment

Working...
                    X