Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมคอแซประกัน dcom กะ com7 อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมคอแซประกัน dcom กะ com7 อันไหนดีกว่าครับ

ผมจะซื้อแรมคอแซเวลู่ 667 1*2 g kit ครับแต่ไปเห็นมีขาย2ราคาต่างประกันกันเลยไม่รู้
    จะเอาเจ้าไหนดีครับ (ที่พันทิพ)
    1. ประกัน com7 ราคา 1690 บาท (ร้านcom7ชั้น4)
    2. ประกัน dcom ราคา 1600 บาท (ร้านอะไรไม่รู้อยู่ข้างหลังแถวๆที่ขายหมึกเติมชั้น3)

ตัวไหนน่าไว้ใจได้มากกว่ากันครับ เพราะเคยซื้อของadvice มาไม่ค่อยจะได้เรื่องเลยครับ
    clock ไม่ขึ้นแถมดูอัลก็hang อีก เลยเข็ดแล้ว..

ประกัน 2 ที่นี้เหมือนกันคับ เสีย 15 วันได้ของ เคยใช้ทั่ง 2 ที่มาแล้ว 15 วันเท่ากัน

Comment

สำหรับผมแล้ว COM7 เท่านั้นครับ

Comment

ถ้า Kit 2 ตัว Com7 เวลาเสีย ต้องเคลมพร้อมกันนะงับ... แยกเคลมมะได้... ส่วน Dcom มะทราบงับ ^^"

ps แรมเดียวกันซื้อประกันไหนก็คุณภาพเดียวกันละงับ - - ยกเว้นท่านซื้อแรมคนละรุ่น แต่ของ advice นั้น corsair sv หรือ corsair oem ^^?

Comment

ผมว่าพอๆกันคับ

COM7 ผมเคยซื้อการ์ดจอ 6600 มีปัญหาภายใน 15วัน ก็เปลี่ยนรุ่นได้คับ พัดลมแบบประกัน LT ก็เคยเครมแล้วได้เลยคับ

Dcom ก็เคยเครมแรม kingmax ยื่นเรื่องส่งไป พนักงานไม่เช๊คว่าเสียเปล่า เอาตัวซ่อมแล้วมาให้ผมทันใดไม่ต้องรอ

Comment

com 7 เท่านั้นครับ กุเกลียด D com

Comment

เมื่อก่อนอาจจะสูสี แต่ตอนนี้ผมว่า คอม 7 ครับ

Comment

com7 ล่าสุดเอา 9600 pro ประกัน 3ปี เหลือ 2เดือนไปเคลม
                ไปเองที่ สนง.ใหญ่ แยกคลองตัน ไปถึงรอ 30นาที เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

Comment

Com 7 คับผม

Comment

com7 เลยคับช่วงนี้

Comment

ก็น่าจะ com7 นะคับ เค้าว่ากันว่างั้น แต่ผมก็มีประสบการณืที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่กับ com7 ^^

Comment

ถ้าราคเท่ากัน เอา COM7
                        แต่ถ้าราคาต่างกัน 90฿ ผมเอา ฝั่งที่ถูกกว่าอะ ^^ ( D COM )

Comment

D com ผมเอา ฮาสดิสไป เคลม เอาของเสียมาวนให้ผมอ่ะ คิดดู แล้วกัน

Comment

ทั้ง2ข้าง ไหม้เคลมได้เหมือนกัน แต่คอม7 เคยได้ยินว่า หัก ชิบ(หลุด)หาย ก็เคลมได้ไม่รู้จริงไหม เช็คดูอีกทีนะครับ

Comment

กลัวมากเลย D Com

Comment

Working...
                              X