Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงโดยนายMSI-Sกับ 8800GT SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อัพรูปเพิ่มครับ เป็นไปได้ว่า driver ยังsli ไม่สมบูรณ์ ซึ่งผมก็ออกจะงงๆ กับdriver ในรุ่น 16X.XX อยู่ครับ หาที่ติ๊ก load sli บาล้านไม่เจอน่ะครับ

Comment

แต๊บๆ

Comment

- การ์ดยังไม่ SLI นะครับ เพราะ ดูจากคะแนนยังพอๆ กับ 8800GTS[G80]+939 ของผมที่ลากจนขี้แตกครับ

Comment

นี่ถ้า คะแนน cpu เยอะกว่านี้ ซัก 2400
          คงจะแซง 8800gtแน่เลยเนี่ยะ

อนาคต sli เราคงจะหมด
          เห็นคะแนนแล้วอยากขาย

Comment

คำเตือน 8800GT ไม่สามารถใช้งานSLIกับบอร์ด NFORCE4ได้ ผู้ที่กำลังคิดจะซื้อโปรดระวัง
            Last edited by MSI-S; 3 Jan 2008, 20:40:03.

Comment

เหรอคับ ใช้ได้นะ
              ผมเคยถอดไป ใช้กับบอร์ด
              NForce4-A939 ของ ECS ก็ยังใช้ได้ปรกติดีนิครับ

หรือที่ท่านพูดหมายถึง เอาไป SLI กันรึป่าวอ่ะ

มันใช้ได้นะ ใช้ได้ๆ

Comment

ผมเคยใช้ x2 3600+ @ 2.8 88gt คะแนนมันก็ประมาณนี้ครับ 9.7-10k

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  เหรอคับ ใช้ได้นะ
                  ผมเคยถอดไป ใช้กับบอร์ด
                  NForce4-A939 ของ ECS ก็ยังใช้ได้ปรกติดีนิครับ

หรือที่ท่านพูดหมายถึง เอาไป SLI กันรึป่าวอ่ะ

มันใช้ได้นะ ใช้ได้ๆ
                  Originally posted by InF3RNaL View Post
                  ผมเคยใช้ x2 3600+ @ 2.8 88gt คะแนนมันก็ประมาณนี้ครับ 9.7-10k
                  หมายถึง เอาไป SLI กันครับ

Comment

ทำไมถึงใช้กับ nF4 ไม่ได้นะ?

Comment

อาจเป็น เพราะ ชิ้นอื่นๆ มันขับพลังของการ์ดได้ไม่เต็มที่ แถม คะแนน cpu ก็ตกฮวบ
                      ผมเคยใช้สเปค A8N-E + AMD64 3200+ + Ram 4Gb 400 DDR1 ใส่การ์ด 8800gts 320mb คะแนน มาแค่ ห้าพันห้า T_T

ปัจจุบัน ยกเค้าเครื่องใหม่หมด สเป็คตามลายเซ็นต์ เดิมๆ ไม่คล็อกอะไรเลย เทสได้มาที่ 12,356 คะแนน ซีพียู อย่างเดียว เกือบสี่พัน

จริงๆแล้ว ผมว่าอย่ายึดติดกับคะแนนมากเลยครับ ใช้งานจริงแล้วเห็นผลดีกว่า ....
                      Last edited by Gaz; 3 Jan 2008, 05:36:45.

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        หมายถึง เอาไป SLI กันครับ
                        ใช่ครับ

Originally posted by Solidworks View Post
                        ทำไมถึงใช้กับ nF4 ไม่ได้นะ?
                        อาจจะเป็นเพราะว่าชิบเซตตัวเก่านะครับ

ก็เลยไม่ซับพอร์ด SLI ของ G92

Originally posted by Gaz View Post
                        อาจเป็น เพราะ ชิ้นอื่นๆ มันขับพลังของการ์ดได้ไม่เต็มที่ แถม คะแนน cpu ก็ตกฮวบ
                        ผมเคยใช้สเปค A8N-E + AMD64 3200+ + Ram 4Gb 400 DDR1 ใส่การ์ด 8800gts 320mb คะแนน มาแค่ ห้าพันห้า T_T

ปัจจุบัน ยกเค้าเครื่องใหม่หมด สเป็คตามลายเซ็นต์ เดิมๆ ไม่คล็อกอะไรเลย เทสได้มาที่ 12,356 คะแนน ซีพียู อย่างเดียว เกือบสี่พัน

จริงๆแล้ว ผมว่าอย่ายึดติดกับคะแนนมากเลยครับ ใช้งานจริงแล้วเห็นผลดีกว่า ....
                        สงสัยเดียวต้องหาบอร์ด+ซีพียู ใหม่มาลองดู

Comment

SLI ไม่ได้ครับ เมื่อคืนเบลอไปนิ๊ด
                          แต่ใช้งานปรกติไม่มีปัญหาครับ

Comment

อย่าเพิ่ง ล้มเลิก
                            เอาไปใส่กับ MB ที่มัน SLI กันได้แล้วกลับมา ฟันธงใหม่อีกทีด้วยนะ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                              อย่าเพิ่ง ล้มเลิก
                              เอาไปใส่กับ MB ที่มัน SLI กันได้แล้วกลับมา ฟันธงใหม่อีกทีด้วยนะ
                              ปัญหาไม่ใช่มัน SLI ไม่ได้ครับ

มัน SLI ได้ แต่ NF4 ทำไม่ได้ จะว่า NF4 ไม่ Support SLI ของ 8800GT ก็ได้

ขณะนี้ เท่าที่ทราบท่าน MSI-S กำลังพยายามหาบอร์ดมาทดสอบ เพื่อสร้างความกระจ่างให้ผู้บริโภดอย่างเราอยู่ครับ

Comment

มารอชมความแรงอีกรอบ ^^

Comment

Working...
                                X