Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Live 5.1 กับ on board

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Live 5.1 กับ on board

ถ้าเน้นฟังเพลง ผ่าน ลำโพง 2.0 มันจะให้เสียงแตกต่างกันเยอะมั้ยคับ -*-

สงสัยไม่มีคนใช้ เระ เหอๆๆๆๆ ไงใครเคยใช้ ลองตอบมาหน่อยเระกันนคะคับ ว่ามันต่างกันเยอะมั้ย
    คุ้มค่าเงินที่จะเสียไปหรอเปล่า

Comment

ก็แตกต่างกันพอควรแต่ต้องขึ้นกับลำโพงดีดีด้วยถึงจะเห็นความแตกต่าง
      แต่ถ้าใช้ลำโพง 2.0 ธรรมดาๆก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างกันซักเท่าไหร่

Comment

ต่างคับ Sound Live 5.1 จะได้เสียงประมาณเครื่องเสียงดีๆตัวนึงเลย เพราะเสียงที่ออกมาจะแน่นแล้วก็ชัดเจนกว่า คือผมเอามาขยายในเครื่องเสีบงอ่ะครับ ต่างกันชักเจนมาก โดยเฉพาะกำลังขับ ซาวน์ออน เบากว่าเยอะ แบบจะเปิดให้ดังๆทีต้องเพิ่มเสียงใน Volume Control ให้เต็มเลยเสียงถึงจะออก แล้วเวลาเพิ่มจนสุดเสียงก็จะแตก

แต่ทั้งนี้ก็อยู่ที่บอร์ดของคุณ เจ้าของกระทู้ละครับว่า เขาใส่ซาวน์ออนแบบไหนมาให้ถ้าดีๆหน่อยก็ไม่ต้องซื้อ แต่ผมว่ายังไงก็สู้ ซาวน์แบบ PCI ไม่ได้

Comment

ขอบคุณคับ ผมใช้ integrated ONKYO + ลำโพง Kenwood คับ

Comment

Originally posted by อยากรู้ View Post
            ขอบคุณคับ ผมใช้ integrated ONKYO + ลำโพง Kenwood คับ
            ซาวเป็น realtek AC97 อ่ะคับ

Comment

ผมว่า Sound ออนบอร์ดตอนนี้ยังสู้ Live 5.1 ไม่ได้อะ

Comment

ลองซื้อมาใส่ดูก็ได้คับ บางที่อาจจะลืม AC97 ไปเลย

Comment

realtek AC97 สู้ไม่ได้ครับ

Comment

ถอยมาเระคับ มือสอง มาลองเทส แบบว่า
                    สุดติง รายละเอียดเสียงดีขึ้นเยอะมากเลยคับ เสียงไม่แตก -*- แต่ลำโพงยังรับกำลังขับไม่ไหว

Comment

ออกลำโพงใหม่คับ

Comment

creative gigawork 2.0 อ่ะ ที่เว็บเอามารีวิว ตัวที่ไม่มีที่หุ้มดอกลำโพง แล้วมีรูปเหมือนรูซับอยู่ด้านบนอ่ะ ตัวนั้นแน่นดี

Comment

เล่น 5.1+ ไปเล้ยครับ ดูหนัง เล่นเกมส์ สะใจแน่ครับ

Comment

Working...
                          X