Announcement

Collapse
No announcement yet.

วัดอุณหภูมิ idel กับ full ใช้โปรแกรมอะไรวัดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วัดอุณหภูมิ idel กับ full ใช้โปรแกรมอะไรวัดครับ

คือเห็นหลายท่านพูดกันมากมาย ตรง idle กับ full เนี่ย
    ผมเลยสงสัยว่ามันต้องใช้โปรแกรมอะไรวัดเหรอครับ ถึงจะรู้
    จะได้เอามาใช้กับเครื่องผมมั่ง

ขอโทษนะครับ แบบว่า ผมไม่รู้จิงๆอ่ะ -*-

Everest
    Hwmonitor
    pc_wizzard
    ผมใช้แค่นี้

Comment

แล้ว idle กับ full ดูอุณหภูมิ ยังงัยอ่ะครับ
      หมายถึง โปรแกรมมันจะบอกมาตอนไหนครับ

Comment

กดรันโปรแกรม มันก็บอกเป็นตัวเลขเลยครับ

Comment

idle = อุณภูมิตอนยังไม่ run อะไร cpu = 0%
          Full load = อุณถูมิตอนรันโปรแกรมพวก prime orthos 100% ทุก คอร์ ควรรันนานประมาณ 1 ชมก่อนเป็นอย่างต่ำครับ
          อุณภูมิที่สำคัณกว่า คือ full load เพราะสูงกว่า dual core ไม่ควรให้เกิน 60-65 quad 70-75 ครับ

Comment

0...0

Comment

Working...
            X