Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีปัญหาครับ

คือผมจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟังก่อน คือตอนแรก ผมมี HDD 2 ลูก แล้วพอผมซื้อลูกที่ 3 มา

ผมก็ใส่ลูกที่ 3 เข้าไป จากนั้น ผมก็ทำการรวมๆพาติชั่นของฮาดดิสลูกก่อนหน้านั้น

แล้วเวลาบู๊ตเข้าวินโดวส์มันจะ้ค้างครับ ตรงหน้าที่มันมี แุถบวิ่งๆอ่ะครับ

ถ้าถอดฮาดดิสลูกนั้นออก เครื่องก็จะทำงานได้ปกติครับ แต่ถ้าใส่ิีอีก ก็ค้างอีก

อย่างนี้ผมต้องแก้ปัญหายังไงครับ หรือเคลมโลด - -"

ลูก 320 ซะด้วย

ขอบคุณมากครับ

ลองถอด HDD ลูกนั้นมาลองลง Windows ก่อนนะครับ ลงตัวเดียวดู เพิ่งซื้อมาน่าจะลองดูก่อน ถ้าลงไม่ได้ก็เคลมโลด แต่ว่ามันจะมีของให้เคลมหรือเปล่านี่ซิ เพราะตอนนี้ของหายาก เมื่อกี๊อ่านไม่ละเอียด ก็เลยต้องแก้
    Last edited by tanawat30; 2 Jan 2008, 17:51:09.

Comment

อาการนี้ผมก็เคยเป็นครับแต่ผมเปลี่ยนช่องSATAวนสลับกันไปเรื่อยๆมันก็ใช้ได้ครับ

Comment

ลองไล่ๆ เปลี่ยนช่องเสียบ HDD ไปเรื่อยๆ ดูคับ เผื่อจะหาย นะ

Comment

Working...
        X