Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาให้ทีงับ ด่วนนะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาให้ทีงับ ด่วนนะงับ

คือว่าผมมีคอมอยู่ 1 ตัว ในเคสใส่
    1.cd-rom+cd-rw
    2.m/b+cpu+ram512 เป็นamd socket a
    3. hdd 80 gb
    4. fdd
    และจอ 17" ตัวหนาๆอ้วนๆ
    พอดีผมซื้อpsuมาใหม่ ที่ร้านทั่วไป400w ราคาสามร้อยบาท แล้วที่บ้านไฟชอบกระชากงับ ทำให้เปิดใช้งานปกติอยู่ แต่พอใช้ไปได้สักพักจะรีบูทเครื่องใหม่มันก็ไม่ติดซะงั้น เป็นที่อารายงับ ช่วยบอกทีงับ คือใช้เป็นอย่างเดียวงับ และที่บ้านก็ไม่มีแอร์ด้วยงับ ช่วยบอกที จะเป็นพระคุณอย่างสูงงับ

รีบูตเครื่องใหม่มันไม่ติดนี่หม่ยความว่าไง ครับ รีสตาด ไม่ได้หรือว่า อะ ไรครับ หรือว่า เครื่องอยู่เฉยๆ มันก็ดับเองรีตาสเอง หรอ ครับ ขอคำถามตรงๆ หน่อยเดอ ตอบไม่ถูกอะ

Comment

เอางี้ ถ้าเครื่องดับ ลองถอดปลั๊กคอม ออกทุกตัวสักพัก แล้วเสียบใหม่ ถ้าติด ก็แล้วไป ถ้าไม่ติดค่อยมาบอกอีกทีก็แล้วกัน (เมื่อก่อนที่บ้านก็เคยเป็น)

Comment

อีกอย่างไฟกระชากบ่อย คงต้องเครื่อง สำรองไฟละครับ ไม่งั้นคอมเจ๋ง

Comment

คือว่าจะรีสตาร์ทเครื่องใหม่ พอรีสตาร์ทเสร็จแล้ว หน้าจอไม่ติดงับ แต่พอถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ก็ติดเหมือนเดิม อันนี้เป็นเพราะอารายงับ

Comment

Working...
          X