Announcement

Collapse
No announcement yet.

มารู้จัก กับบอด MSI ตระกูล P35 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มารู้จัก กับบอด MSI ตระกูล P35 กันครับ

ชุดแรก
    ชื่ออย่างไม่เป็นทางการ เรียกว่า "รถไฟเหาะ" เพราะว่า ซิงค์ระบายความร้อน มันเหมือนรถไฟเหาะ ^^
    ชื่อที่เป็นทางการของชุดนี้ MSI เค้าเรียกซิงค์เค้าว่า "CIRCU-PIPE" ครับ

ชุดรถไฟเหาะ มี 4 ตัว

ตัวที่ 1
    P35 platinum

ตัวนี้เป็นน้องสุดของรถไฟเหาะ เพราะเป็น DDR2 ทั้ง 4 slot ครับ
    ส่วนรายละเอียด ที่ลิงค์นี้ครับ

ตัวที่ 2
    P35 Platinum Combo

จากรูป slot ram สีฟ้า กะ สีชมพู เป็น DDR3 แล้วนะ มีปะปนมา 2 ช่องให้เล่น ขำๆ

ติดตามรายละเอียดต่อที่นี่ครับ

ตัวที่ 3

P35D3 Platinum

ส่วนพี่ใหญ่ เห็นจะเป็นเจ้าตัวนี้ ที่มี DDR3 หมดเลย ถึง 4 slot ครับ

รายละเอียดพี่บิ๊ก ดูที่นี่เลยครับ

อีกตัวที่ตกไป คือ
    P35 Diamond
    ตัว TOP แล้วครับท่าน !!

หน้าตา เป็นแบบนี้นะ

อยากดูต่อ คลิ๊ก
    รายละเอียด ด้านต่างๆ เช่น จะ support CPU ตัวไหนบ้าง บอดแต่ละตัวมีฟังชั่นอะไรบ้าง ก็ติดตามกันจากลิงค์ที่แนบไว้ให้ได้เลยครับ

ถ้าผิดพลาดส่วนไหน ผมขออภัยด้วยนะครับ

ที่ทำก็ต้องการ ให้พี่ๆ MSI-... ทั้งหลาย มาแนะนำที ว่าจะเล่นตัวไหน แล้วตัวไหนจะนำเข้ามาบ้าง

Last edited by ~BluesKY~; 2 Jan 2008, 21:56:07. Reason: หายไปรุ่นนึง ^^

ชุดที่ 2

ซิงค์ ธรรมดา ไม่เหาะเหินครับ

ตัวแรก

P35 Neo2

ตัวนี้เกือบหล่อล้ะครับ แต่ยังไม่ถูกใจผมนะ ซิงค์แปลกๆ แต่ slot ram สีเจ็บ ได้ใจดี

รายละเอียดคร้าบบ

ตัวที่2 ตัวนี้ ทำให้ผมลังเลได้เหมือนกันนะ

P35 Neo3

หล่อเหลา เอาการเลยทีเดียว สำหรับตัวนี้ แม้ไม่มี pipe แต่ซิงค์สวยงามครับ

ติดตามที่ลิงค์นี้ต่อเลยครับ

สุดท้าย กับ 2ตัว คู่แฝด คนละฝา

คือเจ้า
    P35 Neo2-FR
    กับ
    P35 Neo2-FIR

ข้อแตกต่างของ 2 พี่น้องคู่นี้คือ
    P35 Neo2-FR
    [Onboard GbE LAN, RAID]

P35 Neo2-FIR
    [Onboard GbE LAN, IEEE1394, RAID]

ก็แปลเป็นไทยได้ว่า P35 Neo2-FIR มีมากกว่า ตัวน้อง คือ เพิ่ม IEEE1394 เข้ามานั่นเอง

รายละเอียดที่เหลือ อ่านกันเอาเองเน้อออ
    --------------------------

สุดท้ายนี้ รบกวนพี่ MSI-...
    ชี้แจงแถลงไขให้น้องที ว่า ตัวไหนจะนำเข้ามาให้น้องเลือกซื้อบ้างครับ ขอราคา ชัวๆ ด้วยนะครับพี่

ขอบคุณครับ
    Last edited by ~BluesKY~; 2 Jan 2008, 21:32:05.

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
      ชุดแรก
      ชื่ออย่างไม่เป็นทางการ เรียกว่า "รถไฟเหาะ" เพราะว่า ซิงค์ระบายความร้อน มันเหมือนรถไฟเหาะ ^^
      ชื่อที่เป็นทางการของชุดนี้ MSI เค้าเรียกซิงค์เค้าว่า "CIRCU-PIPE" ครับ

ชุดรถไฟเหาะ มี 3ตัว

ตัวที่ 1

ตัวนี้เป็นน้องสุดของรถไฟเหาะ เพราะเป็น DDR2 ทั้ง 4 slot ครับ
      ส่วนรายละเอียด ที่ลิงค์นี้ครับ

ตัวที่ 2

จากรูป slot ram สีฟ้า กะ สีชมพู เป็น DDR3 แล้วนะ มีปะปนมา 2 ช่องให้เล่น ขำๆ

ติดตามรายละเอียดต่อที่นี่ครับ

ตัวที่ 3 ตัวสุดท้ายของรถไฟเหาะ

ส่วนพี่ใหญ่ เห็นจะเป็นเจ้าตัวนี้ ที่มี DDR3 หมดเลย ถึง 4 slot ครับ

รายละเอียดพี่บิ๊ก ดูที่นี่เลยครับ

รายละเอียด ด้านต่างๆ เช่น จะ support CPU ตัวไหนบ้าง บอดแต่ละตัวมีฟังชั่นอะไรบ้าง ก็ติดตามกันจากลิงค์ที่แนบไว้ให้ได้เลยครับ

ถ้าผิดพลาดส่วนไหน ผมขออภัยด้วยนะครับ

ที่ทำก็ต้องการ ให้พี่ๆ MSI-... ทั้งหลาย มาแนะนำที ว่าจะเล่นตัวไหน แล้วตัวไหนจะนำเข้ามาบ้าง

รุ่นที่นำเข้ามาขายตอนนี้มีแต่ P35 Platinum ครับ

ราคา ประมาณ 6200 ครับ

ส่วนอีก 2 ตัวยังอยู่ในการพิจารณษนำเข้ามาขายครับ
      Last edited by MSI-U; 2 Jan 2008, 21:34:44.

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        ชุดที่ 2

ซิงค์ ธรรมดา ไม่เหาะเหินครับ

ตัวแรก

ตัวนี้เกือบหล่อล้ะครับ แต่ยังไม่ถูกใจผมนะ ซิงค์แปลกๆ แต่ slot ram สีเจ็บ ได้ใจดี

รายละเอียดคร้าบบ

ตัวที่2 ตัวนี้ ทำให้ผมลังเลได้เหมือนกันนะ

หล่อเหลา เอาการเลยทีเดียว สำหรับตัวนี้ แม้ไม่มี pipe แต่ซิงค์สวยงามครับ

ติดตามที่ลิงค์นี้ต่อเลยครับ

สุดท้าย กับ 2ตัว คู่แฝด คนละฝา

คือเจ้า
        กับ

ข้อแตกต่างของ 2 พี่น้องคู่นี้คือ

ก็แปลเป็นไทยได้ว่า P35 Neo2-FIR มีมากกว่า ตัวน้อง คือ เพิ่ม IEEE1394 เข้ามานั่นเอง

รายละเอียดที่เหลือ อ่านกันเอาเองเน้อออ

--------------------------

สุดท้ายนี้ รบกวนพี่ MSI-...
        ชี้แจงแถลงไขให้น้องที ว่า ตัวไหนจะนำเข้ามาให้น้องเลือกซื้อบ้างครับ ขอราคา ชัวๆ ด้วยนะครับพี่

ขอบคุณครับ

กลุ่มนี้จะเป็นบอร์ดรุ่นราคา กลางถึง ถูก

โดยรุ่นที่นำเข้ามาขายมี

P35 Neo2-FR

ราคาประมาณ 4400 บาท

เป็นบอร์ดราบปริ้นตัวเดียวกับ P35 Platinum แต่ถูกตัดฟังค์ชั่นบางอย่างออกไป

ทามให้ขายได้ถูกกว่า เหมาะแต่ผู้ที่มีงบพอประมาณแต่สนใจความแรง

P35 Neo3

ราคาประมาณ 3400 บาท

เป็นบอร์ดรุ่นล่างๆขวัญใจคนประเป๋าแห้งแบบผม

รูปแบบของบอร์ดไม่หวือหวา แต่ยังคงออปชันตามสไตล์ P35 อยู่ครบ

ตัวนี้อาจจะเข้ามาประมาณปลายสัปดาห์หน้าเพราะนั่งเรือมา

ส่วน

P35 Platinum กับ P35 Neo2-FR น่าจะได้ขายที่พันทพย์ประมาณวันศุกร์นี้ครับ

ส่วนใครสนใจบอร์ดตัวอื่นก็สามารถติดต่อเข้ามาได้ครับ

ถ้ามีจำนวนมากพอก็จะสั่งเข้ามาให้ครับ

มีประกัน 3 ปีเต็ม 4System

Comment

แจ่มคับ ผมสน P35 Neo2-FR
          เก็บตังทันเปล่าหว่า
          แต่ยังไงก็ต้องซื้อให้ได้ อิอิ

Comment

กลุ่มรถไฟเหาะตกไปตัวนึงครับ ตัวท๊อบซะด้วย

P35 Diamond

http://www.msi-thailand.com/program/...tail.php?id=13

Comment

Originally posted by rudraksh View Post
              แจ่มคับ ผมสน P35 Neo2-FR
              เก็บตังทันเปล่าหว่า
              แต่ยังไงก็ต้องซื้อให้ได้ อิอิ
              ถ้าล๊อตแรกกระแสตอบรับดีก็มีล๊อต 2 3 ต่อไปแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                กลุ่มรถไฟเหาะตกไปตัวนึงครับ ตัวท๊อบซะด้วย

P35 Diamond

http://www.msi-thailand.com/program/...tail.php?id=13
                ขออภัย เดี๋ยวแก้ให้ครับ

แต่ไหงหน้าตาคล้ายๆ P35D Platinum เลยอ่ะครับ

Comment

ถามอีกหน่อยครับ ประกัน 4system 3ปีเต็ม เหมือนเคยเห็น บอกว่า ถ้าเป็น VGA จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ใช่ป่าวครับ
                  ถ้าใช่แล้วเมนบอดล่ะเปลี่ยนด้วยไหมครับพี่

Comment

DUNNNNNN

Comment

ถามอีกหน่อยครับ ประกัน 4system 3ปีเต็ม เหมือนเคยเห็น บอกว่า ถ้าเป็น VGA จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ใช่ป่าวครับ
                      ถ้าใช่แล้วเมนบอดล่ะเปลี่ยนด้วยไหมครับพี่
                      ถ้ามีของก็จะเปลี่ยนให้เลยครับ

แต่ถ้าไม่มีของ อาจจะเอารุ่นต่ำกว่าที่สามารถใช้แทนกันได้ให้ใช้ก่อนครับ

เช่นซีพียูแรมที่สามารถใช้แทนกันได้

ถ้าเกินระยะเวลาตามที่ตกลงกันไว้ สามารถขอเปลี่ยน ทดแทนสินค้ารุ่นเดียวกัน,รุ่นใกล้เกียงกัน
                      หรือ Upgrade ได้

Comment

กำหนดการวางขายมาแล้วครับ

ประมาณบ่ายๆคาดว่าจะส่งไปให้ตามร้านขายได้เลยครับ

ใครสนใจก็สามารหาซื้อได้เลยครับ

P35 Neo2-FR
                        P35 Platinum
                        K9A2 Platinum
                        K9A2 CF

ร้านที่ได้สั่งไว้ครับ

TK
                        M&D
                        Computer&More

Comment

ถูกสุดรุ่นไหนอะเหรอครับ

Comment

P35 Neo3

จะเป็นรุ่นถูกสุด ประมาณ 3400 บาท ครับ

Comment

รู้สึก จะเป็น all solid capa หมดแล้วด้วยสิเนี่ย
                              PCB สีดำ ถูกใจวัยโจ๋อีก

Comment

Working...
                              X