Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้น่าจอคอมขึ้นบนทีวี ทำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้น่าจอคอมขึ้นบนทีวี ทำได้ไหมครับ

การ์ดจอ ต้องมี tv-out ไช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าต่อไงครับ ตอบที การ์จอรุ่นนี้ต่อได้ไหมครับ VGA 128 MB GF FX 5200 TV ( INNO 3D ) ถ้าได้บอกวธี ด้วยนะครับ

ต่อภาพก็ออกเลยนี้ครับ รุ่นนี้

Comment

ต่อไงหรอครับ เอา สาย วิดิโอที่เราใช่ อยู่ จิ้มเข้าไปข้างหลังตรงชอบเสียบมัน แล้ว เปิด ช่อง video แล้ว ภาพมันก็จะออกมาเป็น น่าจอ คอม แบบ มอนิเตอร์ เราหรือ บอกที่จิ

Comment

แบบนั้นเหละ แต่ภาพมันดูไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก

Comment

ทำไหมละครับ มันไม่ชัดหรอ แบบว่าน่าจอ มอนิเตอร์ ผมมัน เสื่อมถอดออกมาจูน มันก็ ปรับไม่ขึ้นเห็นเขาบอกเป็นที่หลอดภาพ มันจะมืดกว่าปกติ เล่นๆๆไปเสียหัว เอาไปซ้อมมันก้คิด600 ยังไม่มีเวลาไปเลย

Comment

มันจะมีสายอยุ่ครับ ต่อสาย แล้ว set ออกน่าจะอ Tv ได้เลย

Comment

สายav ที่สีแดงข ว ดำ ที่เข้าใช้ กันไช่ไหมครับ เลือกเอาสักสาย แล้ว set ตรง ช่องไหนหรอครับ ช่อง video1 video2 รึ ป่าว

Comment

Originally posted by กุ้งครับ View Post
                สายav ที่สีแดงข ว ดำ ที่เข้าใช้ กันไช่ไหมครับ เลือกเอาสักสาย แล้ว set ตรง ช่องไหนหรอครับ ช่อง video1 video2 รึ ป่าว
                ใช่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกคนๆๆที่ชวยตอบมา เมืองไทยจะดีขึ้นถ้าทุกคนแลกเปลี่ยนความรู้กัน อิอิ

Comment

เพื่อนต่ออยู่มันบอกไม่ค่อย ดี

Comment

1. ยกมอนิเตอร์ขึ้นมา
                      2. แล้วยกไปที่ทีวี
                      3. เอาวางบนทีวี
                      4. เสียบสายให้ครบ ก็ใช้งานได้แล้วคับ

จะต่อออกทีวีก็เสียบเฉพาะสายS-Videoออกอย่างเดียวพอคับก็ใช้งานได้แล้ว

แต่ไดรว์เวอร์บางตัวอาจจะมีปัญหาอาจจะทำให้ไม่สามารถต่อออกได้

ถ้าต่อไปดูหนังไม่มีปัญหาหรอกคับ แต่ถ้าพิมพ์งาน คงไม่ไหวเพราะความละเอียดของทีวีไม่สูงพอทำให้ตัวอักษรเบลอ

แนะนำเอาทีวีที่มีที่ต่อภาพจากคอมมาใช้ง่ายกว่าคับ

หรือถ้าจะต้องการต่อแบบ2จอ

เสียบสายทั้งมอนิเตอร์และทีวี

เปิดแล้วไปตั้งที่ไดรว์เวอร์เอา

Comment

คนไทย...ใจดี

Comment

อะนะ

Comment

Working...
                          X