overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member Dara_KiKu's Avatar

Wink notbook ที่ทุกๆคนอยากมีเก็บไว้เป็นของตนเอง

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ จะเลือกซื้อโน๊ตบุคแบบใหน ระหว่างมีกล้องกับไม่มีกล้องอย่างใหนจะคุ้มกว่ากันอ่ะ แล้วกล้องจะถ่ายชัดมั้ย ตอนนี้มี พีซี ว่าจะเอาไปให้น้องใช้ แล้วเราจะซื้อโน๊ตบุค กะว่าถ้าได้ไปฝึกงานจะได้พกพาไปได้สะดวก เพราะปีหน้าเราก็ ปี 4 แล้วจะต้องไปฝึกงานก่อนจบอ่ะ เรียนไอที ก็เลยจำเป็นต้องใช้ อยู่ไม่ได้ ถ้าขาดเทอ เหมือนขาดใจ (คอมพิวเตอร์)
    Last edited by Dara_KiKu; 2 Jan 2008 at 21:30:45. Reason: code repret that

Mikoyan
    Guest

เลือกที่คิดว่าชอบใจที่สุดครับ ส่วนwebcam จะมีไม่มก็ีค่อยไปซื้อต่างหากเลยถ้าอยากใช้จริงๆ แบบที่ติดมาให้เลยก็ดีหน่อยตรงที่ไม่เปลืองเนื้อที่ในกระเป๋า

เท่าที่เห็นส่วนมากมักจะมี webcam ติดมาให้เลยเกือบทุกรุ่น และความคมชัดประมาณ1.3megapixel โดยเฉพาะของHPนี่มีติดไว้ให้ทุกรุ่น

OverclockZone Member hikky's Avatar

เดี๋ยวนี้เห็นมีกล้องทุกรุ่นเลย

OverclockZone Member sandy207's Avatar

เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่ notebook มันก็มีกล้องหมดแล้วล่ะนะ

ถามว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม ผมตอบว่าคุ้มครับ ดีกว่าอยากจะใช้แล้วดันไม่มี

ขอตั้งข้อสังเกตุเอาไว้อย่างนึง เครื่องสเปคดี ๆ ประมาณ 90% จะมีกล้องมาให้ (แต่กล้องดีไม่ดี อีกเรื่องนึง)

ถ้าจำเป็นที่จะต้องใช้กล้องขนาดนั้น แนะนำกล้อง webcam จะใช้ได้ดีกว่า option เยอะกว่าด้วย และกล้อง webcam ก็ชัดกว่าด้วย (ถ้าซื้อของดี ๆ หน่อยนะ)

notebook ของผมนี่ มันก็ชัดดีนะ แต่มันทำอะไรไม่ค่อยสะดวก หมุนซ้ายขวาก็ไม่ได้

OverclockZone Member Naruse's Avatar

มีไว้ไม่เสียหลายครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มีไว้ก็ดีครับ แต่บางรุ่นมันหมุนกล้องไม่ได้อ่ะทำให้ลำบากนิดนึง

OverclockZone Member

อ่าๆเรียนคณะเดียวกันเลยปีเดียวกันด้วยๆๆผมว่ามีกล้องก็ดีนะเผื่อเอาไว้ใช้ด้วยแต่จริงแล้วไม่ได้เอาไว้ใช้หรอกคับ
    มีประดับงั้นๆละ
    ของผมมานหมุนไม่ได้ใช้กล้องเลยลำบากของผม s41-310 ตัวเก่าเลยคับแต่เขียนโปรแกรมได้หมดเลยที่เรียนมาอิอิเล่นเกมส์ลื่นอีกด้วยคุ้มราคาจิงๆรักมากเลยเครื่องนี้

ถ้าชอบเล่นกล้อง ซื้อแบบแยกดีกว่า เพราะของ notebook ส่วนใหญ่มัน fix กับที่อ่ะคับ

OverclockZone Member independent131's Avatar

ถ้าเป็นนักเล่นแชท ผมว่าหาซื้อแบบแยกมาจะดีกว่า มันชัดกว่า มีลูกเล่นเยอะกว่า
    แต่ถ้าไม่ใช่ขาแชทแบบติดมาให้ก็เพียงพอแล้วครับ

OverclockZone Member jjackk's Avatar

เหมือนถุงยางอนามัยครับ ถ้าอยากใช้แล้วไม่มี??

แต่กล้องสำหรับผมไม่จำเปนเลยจริงๆ

มีไว้ก็ดีแต่ไม่เคยเป็นตัวเลืิอกในการตัดสินใจซื้อของผมเลย ถ้าไม่ซื้อแบบต่างหากเอาลูกเล่นดีกว่าเยอะครับของแถมมามันก็แค่แก้ขัดเท่านั้นล่ะ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

มีไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหามเผื่อฉุกเฉิน

OverclockZone Member Dara_KiKu's Avatar

OverclockZone Member pvp's Avatar
    Alone in Darkness

มีไว้ก็ดีคับ ผมเวลาจะถ่ายรูปลงเว็บเพื่อขายของมือสองนี่ ถ่ายได้เลยแต่จัดฉากยากหน่อย แต่ก็ชัดกว่ากล้องมือถือที่ใช้ moto

OverclockZone Member nupitik's Avatar

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่า ต้องการจะใช้แล้วไม่มี

แนะนำเอา Celeron ราคาถูกดี และหาการ์ดจอแยก
    เพราะซีพียู สามารถ มาหาเปลี่ยนที่หลังได้ ถ้ามีเงิน
    ยกเว้นว่าถ้ามีงบแยะก็ซื้อที่เดียว แบบแรงๆไปเลยครับ เอาซีพียู X7900เลยครับ
    ใส่แรม4กิ๊กเลย เพราะใส่2กิ๊ก เดียวก็ต้องมาเพิ่มแรมทีหลัง อีกอย่างเดี๋ยวนี้แรม1กิ๊ก ขายมือ2 ขายไม่ออก

OverclockZone Member hoyhey's Avatar

มีไม่มีก็ได้ ส่วนใหญ่ผมไม่ได้ใช้ ตอนนั้นไปสมัครเน็ต รร เค้าให้ฟรีมาตัวนึง แต่ไม่ได้ใช้ ยังเก็บอยู่ในกรุอยูเลย

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

A8T ของผมถ้าแซะกล้องแล้วร้านแถมแรม 1gb ให้ ผมก็ยอมแซะแล้วล่ะฮะ

หุๆๆ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

มีไม่มีก็ได้ ของผมก็ไม่มีกล้อง

Bookmarks

Bookmarks