Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้กำลังใจ DCOM ซะหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้กำลังใจ DCOM ซะหน่อย

ผมเอา HDD SATA I ของ SEAGATE ไป claim ที่ DCOM
    บางนามา ประมาณ 28-29/12/07 ระหว่างรอก็มีโทรปรึกษาช่าง
    (ที่บางนา น่าจะเป็นหัวหน้าช่างนะ) จนวันนี้โทรไปเช็คแล้วพนักงาน
    ที่รับสายบอกว่ามีของแล้วให้มารับได้ ก็เลยรีับไปอย่างเร็วตามนี้เลยครับ

ตอนรับก็ยังสงสัยอยู่เพราะ spec ไม่เหมือนเดิม แต่ความจุ 250 ก็ OK
    กลับมาก็รีบมาเช็ค ได้ผลตามนี้ครับ

สรุปว่าได้ spec ดีกว่าเดิมก็หมดกังวล เพราะเห็นในนี้และใน
    pantip บอกว่าแย่หลายราย ผมเลยแวะมา post ในอีกด้านนึงบ้าง
    เท่าที่คุยกับช่างและพนักงานที่รับเรื่องของผม (แล้วโอนสายให้ช่าง
    อีกที) เค้าบอกว่าเพิ่งย้ายมาก็อาจจะขลุกขลักไปบ้าง แต่จะพยายาม
    ทำให้ดีกว่าที่บางดูพลี ให้เป็นระบบมากกว่าเพราะมีพื้นที่มากกว่าเดิม
    เห็นบอกว่าใช้ทั้ง software (seatools) test และถ้ายังแก้ไม่ได้
    ที่นี่มีเครื่อง test HDD จาก SEAGATE มาไว้โดยเฉพาะ สำหรับ
    test ผิว HDD ได้และถ้ายังแก้ไม่ได้ก็จะส่งโรงงานอีกที

ยังไงก็ลองให้โอกาส DCOM กันหน่อยแล้วกันนะครับ
    ผมอาจจะแค่โชคดีก็ได้ แต่เท่าที่คุยกับคนที่รับเรื่องทั้งหมด
    ก็พยายามช่วยเหลือผมดี พนักงานอาจจะไม่ค่อยรู้เรื่องเทคนิค
    เท่าไร ก็ติดต่อช่างได้ครับ หวังว่าทุกคนคงจะได้รับบริการที่ดี
    เหมือนผมที่ DCOM นะครับ

ยินดีด้วยครับ

Comment

โชคดีจังเลยครับ

Comment

ยินดีด้วยคับผม เป็นธรรมดาของศูนย์ใหญ่คับผม ^^

Comment

ถ้าที่พันทิพย์ทำได้แบบนี้มั่งก็คงจะดีมิใช่น้อย

พัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ครับ

คะแนนเริ่มดีขึ้นมาแล้ว

Comment

นับว่าโชคดีครับ

Comment

อีกทางเลือกครับ น่าจะดีนะ

Comment

เคยเอาไปเครมที่สรรพวุธ หรือบางนานี่แหละ
                เอา HDD ไปเครม 10 นาทีได้ครับ มะได้โม้วววๆๆๆ

Comment

เท่าที่เคยเอา HDD ไปเคลม ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ รวดเร็วทันใจดี มีการถามด้วยว่าจะเปลี่ยนขนาดไหม (จาก 80 เป็น 160 GB เพิ่มตังก์นิดหน่อย) แต่พอดีช่วงนั้นไม่มีตังก์ใช้ เลยไม่ได้เพิ่มเลย

Comment

ฟุค มากกว่า ผมก็เคยเจอถมเถไป

Comment

โชคดีมากๆ^^"

Comment

ถ้าดีคอมที่บางนาผมว่าแจ่มสุดละ เคยเอา HDD ไปเคลม 3 ครั้ง ไม่ถึง 10 นาทีได้ของใหม่กลับมาทุกครั้ง

Comment

ฮาร์ดดิสก์ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ ปัญหาคือพวกเมนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                            ฮาร์ดดิสก์ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ ปัญหาคือพวกเมนบอร์ดครับ
                            ถูกต้มนะคร๊าบ

Comment

HDD เคลมเร็วทีไร1เดือนขึ้นทุกทีสำหรับผมเวลาไป DCOM
                              เข็ดแล้วครับขนาด Dealer ยังลดการสั่ง HDD จาก DCOM ลง

Comment

Working...
                              X