Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการลง driver realtek hd audio ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการลง driver realtek hd audio ครับ

คือใช้ board asus p5kr แล้วมาลงwindow xp sp2 แล้วลง driver realtek hd audio ไม่ผ่านอะครับ พอเอาไปให้ที่ร้านลงก็ลง driver ได้ แต่เล่นเกมออนไลน์บางเกมค้าง(ต้องกดปุ่มปิดพาวเวอร์) บางทีขึ้นจอฟ้า พอมาลงwindow xp sp2 ของผมเอง จอไม่ค้างแต่ลง driver realtek hd audio ไม่ได้ ปัญหาแบบนี้เกิดจากอะไรครับแล้วเราจะต้องแก้ยังไงบ้าง

ข้อมูลเพิ่มเติม เพิ่งซื้อคอมมา2วัน cpuเป็น intel core2 duo e6750 vga cardเป็น XFX 512M 8600gt ครับ

หมายเหตุ specนี้ซื้อตามคนสนิทแนะนำมาครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลย เจอปัญหาทีกะปวดหัวเลยครับ

ลงไดร์ดเวอร์จากไหนหรือครับ ถ้าลองกับแผ่นแล้วไม่ได้ ลองไปโหลด driver จาก www.asus.com ดูนะครับ

Comment

ลองทุกที่แล้วครับ ทั้งเว็บ asus realtek ทั้งจากแผ่น ลงไม่ได้ครับ ลงแล้วมันขึ้นเครื่องหมายตกใจ รีอินสตอลก็ไม่ได้ครับ ถามที่ร้านมา เค้าบอกว่าลง window ผิดอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวดูคับ

Comment

สรุป ไม่ได้เสียที่อุปกรณ์ใช้มั้ยครับ จะได้โล่งใจนิด ถ้าแค่แผ่นwindow ก้ยังดีหน่อยครับ แต่ว่า มีใครพอแนะนำแผ่นดีๆมั้ยครับ ว่าหน้าปกเป็นยังไง พรุ่งนี้จะได้ไปพันทิพย์ซื้อเลยครับ

Comment

อยากจะแนะนำ ตัวเดิมๆ ไม่ ปรุงแต่ง มันเสถียรดีกว่าครับ

ไม่รู้ว่ามีขายมั้ย เพราะผมโหลดเอา น่ะ

Comment

Working...
            X