Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างCPU P4 3.0GHz กับ Core2Duo 2.0GHz ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างCPU P4 3.0GHz กับ Core2Duo 2.0GHz ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

อยากรู้ครับว่าเจ้าCPU P4 3.0GHz ซึ่งตกรุ่นไปแล้วกับ Core2Duo 2.0GHz ที่ยังสดใหม่กว่า
    แต่สัญญาณนาฬิกาต่ำกว่าเยอะขนาดนี้แต่ก็มีคอร์เยอะกว่าอ่ะ จริงๆแล้วตัวไหนทำงานได้ดีกว่ากันคุ้มค่ากว่ากันครับ ราคาใกล้เคียงกันมากอ่ะครับ เพราะเกมส์รุ่นใหม่ๆจะใช้CPUที่สูงมากขึ้นอ่ะครับยังงี้เจ้าตัวCor2นี่ก็เล่นไม่ไหวน่ะสิครับ ถ้าจะให้ซื้อตัว3.0GHzนี่ก็คงไม่มีตังไม่เล่นมันอ่ะครับ ใช้ตัวP4จะคุ้มกว่าไหมครับ ช่วยแชร์ความคิดกันด้วยนะครับจะใช้ในการพิจารณาตัดสินใจซื้อน่ะครับ ขอบคุณครับ

c2D เป็น การ ทำงาน CPU 2 ตัว พร้อมกัน แต่ P4 ทำงานตัวเดียวครับ ต้องขึ้นอยู่กับ โปรแกรม หรือ เกมส์ ว่าต้องใช้ กี่ CORE ครับ รอท่านอื่นครับ

Comment

Core 2 ซื้อมาแล้วก็ clock อีกนิ๊ดก็ได้นิคับ ไม่ร้อนมากด้วยอะ

Comment

หรือว่าจะเล่น AMD AM2 X2-Dual CORE ได้ไหมครับราคาเบาไปเยอะเลย น่าใช้ไหมครับ

Comment

Core2Duo อยู่แล้วครับ ถึง P4 จะมีความเร็ว มากกว่าอยู่ตั้ง 1GHZ แต่เนื่องด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆที่บรรจุลงในตัว Processor นั้นก้าวหน้าไปอย่างมากและ FSB ก็มีความเร็วมากกว่าด้วยจึงทำให้ Core2Duo มีความเร็วในการประมวลผลมากกว่าครับ ความเร็วสมัยนี้ไม่สามารถบ่งบอกอะไรเกี่ยวกับความแรงของเครื่องเท่าไหร่แล้วครับ เน้นอย่างอื่นจะดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ยังงี้คงต้องเลือกแล้วว่าจะลงฝั่งไหนดีระหว่างIntelกับAMD ตอนนี้ใจเริ่มเทไปทางAMDซะเยอะครับดูราคามาแล้วถูกกว่าเยอะเหมือนกันแต่เรื่องอื่นๆปลีกย่อยไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ ยังไงก็ช่วยแนะนำสิ่งดีๆให้มือใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

core 2 มีหลายรหัสนะครับ เลือกดู
              E2xxx
              E4xxx
              E6xxx

Comment

core 2 น่าใช้กว่าคับ

Comment

AMD ก็ไม่ใช่ว่าไม่แรงคับ ขึ้นอยู่กับที่เราพอใจกับมันหรือไม่ มันก็ dual core เหมือนกัน อิอิ ราคามันเลยถูกว่า เพราะมันเบากว่า ตามราคาคับ

Comment

c2d แบบไม่ต้องคิดคับ

Comment

P4 3.0 ก็แรงครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนอะนะ

Comment

แหล่มเลย Core2Duo 2.0GHz เล่น Prostreet ลื่น ส่วนเจ้าCPU P4 3.0GHz เล่นพวก SIMMULATOR ลื่น

Comment

ผมเปลี่ยนจาก P4640 3,200 Mhz เป็น Core2 Duo E6550 2,330 Mhz ผลคือ Encode เนื้อหนังมังสา เร็วขึ้นทันตาเห็นเลยครับ

Comment

AMD กับ Intel แล้วแต่ชอบล่ะครับ แต่ผมชอบของ Intel ครับเพราะ เทคโนโลยีมันใหม่ดี แล้วมี เมนบอร์ดให้เลือกเยอะ

Comment

C2D ครับ

Comment

Working...
                              X