Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องสายลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องสายลำโพงครับ

อยากรู้ว่าเอาสาย lan มาทำเป็นสายลำโพง กับซื้อ สายเส้นละ 150 อย่างไหนจะคุ้มค่ามากกว่ากันครับ อิอิ

ความคุ้มค่าขึ้นอยู่กับคุณครับ

คุณฟ้งเพลง เป็นหลัก ฟังแบบต้องใช้สมาธิ ถ้าแบบนี้ อัดไปเลยครับ ผมยังใช้สายลำโพงเมตร 200 เลย (BiWire อีกจุกไปเดือนนึงเต็มๆ)

ถ้าคุณฟ้งแค่ผ่านๆ ฟังคลายเหงา แบบนี้อะไรก็ได้ล่ะครับ กระชากสายไฟ บ้านมาใช้ยังได้เลย อิอิ อันนี้ล้อเล่นนะ อย่ากระชากจริง

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

คุณฟ้งเพลง เป็นหลัก ฟังแบบต้องใช้สมาธิ ถ้าแบบนี้ อัดไปเลยครับ ผมยังใช้สายลำโพงเมตร 200 เลย (BiWire อีกจุกไปเดือนนึงเต็มๆ)

ถ้าคุณฟ้งแค่ผ่านๆ ฟังคลายเหงา แบบนี้อะไรก็ได้ล่ะครับ กระชากสายไฟ บ้านมาใช้ยังได้เลย อิอิ อันนี้ล้อเล่นนะ อย่ากระชากจริง
      ตามนั้นขอรับ ท่านเทพสั่งมา ของแบบนี้คุ้มค่าตามราคา แล้วก็ความพอใจของเราด้วยส่วนนึง

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

สายไฟธรรมดาผมก็เคยใช้นะ 55+
        Thai Yazaki เส้นมีเทาๆ ที่เอามาทำปลั๊กต่อ
        เสียงใช้ได้ทีเดียว แต่เสียงกลางน้อยไปหน่อย

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
          สายไฟธรรมดาผมก็เคยใช้นะ 55+
          Thai Yazaki เส้นมีเทาๆ ที่เอามาทำปลั๊กต่อ
          เสียงใช้ได้ทีเดียว แต่เสียงกลางน้อยไปหน่อย
          ถ้าเป็น Yamazaki ก้อ แจ๋วเรย อร่อยดี

Comment

Originally posted by natchan View Post
            ถ้าเป็น Yamazaki ก้อ แจ๋วเรย อร่อยดี
            กำ

Comment

Originally posted by natchan View Post
              เห็นด้วย

Comment

กำ กลายเป็นของกินไปซะงั้น ^^

Comment

I also use cat5 for my home theatre system. Sound quality is much better than 200 baht speaker cable. You can go to http://www.tnt-audio.com/clinica/triple_t_e.html, for your reference.
                  katechai

Comment

Originally posted by katechai View Post
                    I also use cat5 for my home theatre system. Sound quality is much better than 200 baht speaker cable. You can go to http://www.tnt-audio.com/clinica/triple_t_e.html, for your reference.
                    katechai
                    แจ่มเลย

Comment

มีทุนก็ลงเลยครับ

ผมเองกำลังรอ MX5021 ได้มาเปลี่ยนสายลำโพงใหม่แน่นอน
                      เพราะมีเหลือจากเครื่องเสียงบ้าน

ว่าแต่มีคนเล่นสายไฟดีๆ กับคอมกันบ้างไหมครับ

Comment

ที่ร้านผมเอาสายไฟธรรมดานี่ล่ะ เส้นสีเทาๆ มาเดินลำโพงรอบๆร้าน
                        ถูกดี5555555+
                        ไช้ดีกว่านี้ไม่ไหว เยอะจัด

Comment

Originally posted by IIM
                          ว่าแต่มีคนเล่นสายไฟดีๆ กับคอมกันบ้างไหมครับ
                          อย่าลืมต่อผ่าน Hydra Model 8 หรือ PS Audio ด้วยนะครับถึงจะครบสูตร... ล้อเล่นนะครับ
                          ว่าไปแล้วมีคนเล่นนะครับแถมมีการโมข้างในคอมเพิ่ม เพื่อเสียงที่ดีขึ้น แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าที่เวปไหน เคยอ่านผ่านนานมาแล้ว

Comment

Originally posted by IIM View Post
                            มีทุนก็ลงเลยครับ

ผมเองกำลังรอ MX5021 ได้มาเปลี่ยนสายลำโพงใหม่แน่นอน
                            เพราะมีเหลือจากเครื่องเสียงบ้าน

ผมคนนึงล่ะ ไม่ลงทุนเอา ปลาหมึก มาลงทุนกับคอม แค่ ups + psu ดีๆ ก็เหลือๆ แล้วครับ

Comment

ผมใช้สายแลนครับ เพราะ ฟรี..อิอิ

Comment

Working...
                              X