overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 149

Thread: ท่านรู้จัก AMD ได้อย่างไร และทำไมท่านจึงตัดสินใจใช้ AMD

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Default ท่านรู้จัก AMD ได้อย่างไร และทำไมท่านจึงตัดสินใจใช้ AMD

เป็นแบบสำรวจเฉยๆ น่ะครับ

ขอเอาไว้อ่านเล่นเพลินๆ ละกันนะครับ

ก็ขอถามทุกๆ ท่านเลยนะครับว่า ท่านไปได้ยิน หรือ รู้จัก AMD มาได้อย่างไร

เมื่อรู้จัก AMD แล้ว ท่านมีเหตุผลใด หรือเหตุจูงใจอะไรที่ทำให้ท่าน ต้องใช้ หรือ อยากใช้ AMD ด้วย ครับ

ก็แค่สอบถามความเห็น จากหลายๆ ความเฉยๆ นะครับ จะบอกลอยๆ หรือ เอาละเอียดๆ ไปเลยก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับเวลาที่มานั่งโพสให้ได้อ่านกันนะครับ

ขอบคุณครับ
    OverclockZone Member arnu_a's Avatar

เห็นเค้าว่าส่วนมากคนที่ใช้ AMD จะน่าตาดี
    5555...แต่ผมว่าถูกและดี ยังมีอยุ่จริงกับ AMD เป็นมิตรกับผู้บริโภคของจริงครับ

OverclockZone Member amstel's Avatar

1.ถูก(กว่ายี่ห้ออื่น)
    2.เย็น
    3.ทำได้เหมือนcpu ยี่ห้ออื่นๆแต่ราคาเบาๆ
    4.ไม่ต้องโฆษณาก็ดึงผู้บริโภคได้เพราะปากต่อปาก(ของเขาดีจิงๆ)
    5.ซื้อAMD ตังเหลือไปอัดส่วนอื่นๆได้อีก(เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆในสเปคที่ใกล้เคียง)
    6.คนใช้หน้าตาดีแบบที่Rap บนกล่าวไว้
    7.มันมีขา(เกี่ยวมั้ย)
    8.ไม่มีเหตุผลที่จะไม่ใช้
    OverclockZone Member Apichart's Avatar

เพื่อนซื้อมาใช้.........ก็เลยซื้อใช้เองบ้าง ราคากับความคุ้มค่า จึงทำให้ใช้มาจนทุกวันนี้.........AMD
    OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ไม่รู้สิครับ ผมใช้AMDมาตั้งแต่ 80286 แล้วเห็น intel มันชอบออกซีพียูเอาเปรียบผู้บริโภคบ่อยๆ เลยไม่ค่อย
    อยากใช้ กลัวช้ำ เลยใช้AMD มาตลอด 80486 DX4, K5, K6-2, K6-III, K7, K8 ไล่มาเรื่อยๆ

ปล. ไอ้ที่ว่าAMDร้อนน่ะ ผมใช้มาก็ไม่เคยเห็นมันเดือดเหมือน intel P4 สักครั้งเดียว ไม่เคยเห็นมัน
    เดือด70-80องศาสักครั้ง แสดงว่าไอ้คนพูดน่ะ มันอคติ แถมทุกวันนี้ก็ยังมีคนอคติอย่างนั้นอยู่
    Last edited by K8; 3 Jan 2008 at 11:02:53.
    OverclockZone Member Redmachine's Avatar
    บางเขน-รามอินทรา

ของผมเนี่ยต้องโทษท่าน spellreal ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
    K6
    Guest

Smile ;-)

อยากเล่นอีกค่าย แต่ตังส์ไม่พอ เลยยอมมาเล่น AMD (ตั้งแต่ K6II-500MHz)
    ได้ยินเขาว่ามันร้อน ไม่ดี ไม่เสถียร แต่ทำงัยได้ เงินมันพอแค่นั้นนี่นา...
    พอได้ใช้ ร้อนเหรอ? ก็ไม่เท่าไหร่ ไม่เคยเจอปัญหาเรื่อง Hang จากความร้อนเลย
    แรงโดนใจอีก เลยติดใจคับ ราคาก็คุยกันได้ เลยใช้มาตลอด
    (แต่ก็แอบเก็บตังส์ไปเล่นอีกค่าย อิอิ ผลที่ได้ไม่ประทับใจคับแพงอีกตะหาก เลยติด AMD มาตลอดเลย)
    OverclockZone Member
    Suphanburi,Thailand

เทคโนโลยี่ 3D , ราคาที่ยั่วใจครับ ทำให้อยากลอง
    OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมรู้จัก AMD ก็เพราะการบอกต่อๆ กันมาเหมือนกันแหละครับ
    OverclockZone Member joyrisus's Avatar

ถูกครับ ถูก+การใช้งานแล่มๆ ถ้าบ้านรวยก็จะไปใช้intelครับ-*-
    OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

ผมว่ามันร้อนดียุค นกย่างอ่ะ แล้วก็มาใช้ต่อ XP เพราะใช้วิน XP แล้วมายุคนี้ก็ X2 มาแรง สรุปผมว่าคุ้มราคาครับ
    OverclockZone Member

สมัยเกือบ 10 ปีก่อนผมซื้อคอมเครื่องแรก ไม่รู้เรื่องอะไรเลย (แต่พอรู้จัก Intel Pentium เหมือนกัน)
    ให้น้าพาไปซื้อคอมฯ เขาก็เลือกพวก spec สำเร็จรูปที่ตามร้านจัดราคาไว้ให้ และหยิบเจ้า K6-I มาให้ผมครับ และบอกว่าเอาอันนี้แลถูกดี Pentium II มันแพงไปเกินงบ

ตั้งแต่นั้นมาผมก็ประทับใจในประสิทธิภาพของ K6-I เสมอมา และกลายเป็นสาวก AMD ไปโดยปริยาย
    OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

อยากได้ความแตกต่าง เพราะเป็นสาวกอินเทลมา 10 ปี เพิ่งจะมาลองใช้เอเอ็มดีไม่นานนี้เอง แต่งานที่ผมทำใช้ amd แล้วไม่ได้เรื่องเลยเอาเอ็มดีไว้เล่นเกมไปได้สวยกว่า
    OverclockZone Member ultragolf's Avatar

คือเมื่อก่อนก็ใช้ Intel นะเครื่องแรก ๆ
    แต่พอไปเห็นคนหน้าตาดีแต่ละคน เค้าใช้เอเอ็มดีกันหมดเลย ตอนแรกก็ไม่เชื่อ จนในที่สุดก็ซื้อมาไช้บ้าง

โห ไม่น่าเชื่อครัย ผิวกระจ่างใสภายในเจ็ดวัน ลดเลือนริ้วรอยที่เป็นสาเหตุของความแก่ ผิวขาวอมชมพู มีน้ำมีนวลขึ้นทันตาเห็น

ขอบคุณเอเอ็มดี และวุฒิศักดิ์คลีนิคครับ
    OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

1.เครื่องแรกผม amd
    2.เอิ๊กๆ ตอนนั้น core2 มันแสนแพง pd ก็ร้อนชิบ
    เลยเลือก amd คับ
    OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ขับรถเเหกโค้งเเล้วเห็น ก่อนถึงปากเกร็ดน่ะ
    รูป รูป
    OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รู้จักที่ร้านเกมส์คับ พอมีตังซื้อเครื่องเองก้อจัดเลย^^"
    OverclockZone Member KRONGTHIP's Avatar

ชอบ คําเดียวครับ
    OverclockZone Member heatie's Avatar

อ่าน QuickPC ยุคโน้น(ไอ้หนังสือที่เอาเชื้อโอเวอร์คล็อกมาระบาดในประเทศไทยนั่นแหละ)แล้วไปชอบใจ K6-II
    พอใช้จริงก็ติดใจ ใช้มาเรื่อย
    เออ มารู้ทีหลังด้วย ว่าคอมเครื่องแรกของตัวเองก็เป็น AMD 386SX 75Mhz (โอฯจาก 66Mhz โดยเจ้าของเดิม)

มันเลยอยู่ในสันดาน 555
    OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

อ่านหนังสือคอมทั้งหลาย
    ตัดสินใจเพราะมันถู้กถูก
Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks