overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ปกติหากของกำลังจะหมดประกัน คุณจะทำอะไร ระหว่างเคลมเพื่อได้ตัวใหม่ กับใช้ตัวเดิมต่อไป

OverclockZone Member advancerocz's Avatar

Default ปกติหากของกำลังจะหมดประกัน คุณจะทำอะไร ระหว่างเคลมเพื่อได้ตัวใหม่ กับใช้ตัวเดิมต่อไป

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีบอร์ดกำลังจะหมดประกัน แต่ก็ยังใช้งานได้ตามปกติ

แต่เพื่อบอกให้เอาไปเคลมเพื่อที่จะได้ตัวใหม่มาก่อนที่จะหมดประกัน แล้วการเคลมมา

มันจะได้ตัวใหม่จริงๆ หรอครับ เสียวได้ตัวเก่าที่เค้าซ่อมมาแล้วอีกที -*-

ทุกคนมีความเห็นอย่างไรบ้างครับถ้าเป็นคุณ คุณจะใช้ตัวเดิมหรือจะเคลม

OverclockZone Member advancerocz's Avatar

การ์ดจอเครื่องเก่าก็กำลังจะหมดประกันครับ เคลมเลยดีป่าวครับ อิอิ

ช่วยกันตอบหน่อยครับอยากได้ความคิดเห็นอ่ะครับ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

คงจะไม่ได้ตัวใหม่หรอกครับ เพราะของพวกนี้ส่วนมากจะวนซ้อม แต่ถ้าจำพวกฮาร์ดดิส อันนี้ได้ใหม่คับ
    ใช้ของเก่าดีกว่าครับเพราะว่าถ้ามันไม่มีปัญหาอะไรมันก้อคงใช้ได้อีกนานคับไม่เสียง่ายๆแน่
    ถ้าเกิดได้ของใหม่มาแล้วของใหม่เกิดเสียพอดีกับประกันหมดอีกก็ซวยคับ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

จะเอาของที่ยังใช้งานได้ตามปกติไปเคลมนี่ ต้องอ้างเหตุผลยังไงเหรอเขาจึงยอมให้เคลม

อยากรู้เพราะเคยแต่เอาของเจ๊งไปเคลมเท่านั้น

OverclockZone Member rsun's Avatar

เป็นผมจะใช้จนกว่าหมดประกัน ไมก็เอาไปขายเป็นสินค้ามือ 2 อิอิ

OverclockZone Member

จะเคลมทำไม ในเมื่อของที่เราใช้อยู่มันดีอยู่แล้ว
    อยากได้ของใหม่ก็ขายของเก่าไปแล้วซื้อใหม่ก็เท่านั้น

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มันไม่พังก้อเคลมไม่ได้ แต่ถ้าไกล้พังหรือมีอาการร่อแร่ ก้อเอาไปเคลมเลยคับ สิทธิของเรา^^"

OverclockZone Member NOCZ's Avatar

ถ้ามันปกติดียังไง ผมก็ใช้ไปเรื่อยๆล่ะคับ สำหรับผมประกัน มีไว้แค่ตัวช่วยฉุกเฉินเท่านั้น คือถ้าของมันดีอยู่แล้วก็ไม่อยากหาเรื่องกลุ้มมาเพิ่มน่ะคับ เกิดไปเคลมมาแล้วได้ตัวไม่ดีมาจะมานั่งกลุ้ม เสียดายตัวเดิมซะเปล่าๆ ทุกวันนี้ Seagate HDD ATA 40GB ของผมนี่ ใช้มา8ปี ตั้งกะซื้อคอมเครื่องแรก ก็ยังอยู่ในเครื่องผมปกติเลยคับเนี่ย แค่เปลี่ยนไปเป็นลูกรอง ลูกหลักก็เป็น SATAII ไปแล้ว

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

ดัน

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เอาไปเคลมไม่ได้ของใหม่นะครับอย่้าเข้าใจผิด มันเป็นของในสต๊อคซ่อมครับ
    -------------------------
    ถ้าตัวเก่ามันก็ใช้งานโอเคอยู่จะไปเอาของในสต๊อคซ่อมมาใช้ทำไมล่ะครับ

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    เอาไปเคลมไม่ได้ของใหม่นะครับอย่้าเข้าใจผิด มันเป็นของในสต๊อคซ่อมครับ
    -------------------------
    ถ้าตัวเก่ามันก็ใช้งานโอเคอยู่จะไปเอาของในสต๊อคซ่อมมาใช้ทำไมล่ะครับ
    ยืนยันตามนั้นครับ เอาของดีไปทำให้เสีย ไปแลกกับของเสียที่ถูกซ่อมจน(เกือบ)ดี
    ผมว่าไม่คุ้มครับ สำหรับพวกอุปกรณ์ HDD นี่ก็ของซ่อมทั้งนั้นครับ โดยรงงานผู้ผลิต
    เป็นผู้ซ่อมเอง เช่น Seagete บางทีมันจะติดสติ๊กเกอร์ว่า Certified Repaired HDD

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ถ้ามันไม่ได้เสียก็ไม่เอาไปเครมครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

M/B ถ้ามันใช้ได้ดีไม่งอแงก็อย่าเอาไปเคลมเลยครับ(ถ้าHDDล่ะว่าไปอย่าง) เพราะ M/B ส่วนใหญ่จะซ่อมเอา ไม่ใช่เสียแล้วเปลี่ยนใหม่เหมือน HDD

คิดในทางกลับกันนะครับ ถ้าของเราใช้ได้ดีๆอยู่ แต่ดันอยากได้ของใหม่เลยเอาไปเคลม กลับกลายเป็นว่าได้ของซ่อมกลับมา แถมไม่ทะลึ่งต่อประกันให้เราอีก เกิดมันมีปัญหาขึ้นมาคงไม่ต้องบอกว่าเป็นอย่างไร ^_^

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เอาไปปล่อยมือ2 ดีกว่าท่าน

OverclockZone Member

เอิ๊กๆ เคลมเลยหรอท่าน [ To แผนก เคลม ] อิอิ กล่องแบบนี้เขียนบ่อย

เคลมไม่ได้ของใหม่ครับ แค่เอาของท่านไปซ่อมให้แล้วส่งคืน

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

ถ้าใครทำให้พัง เสีย เพื่อจะเอาไปแครม ผมว่าคนประเภทนั้น เป็นคน ขี้โกง เอารัดเอาเปรียบ ไม่น่าคบหา ครับ

ส่วนผม ปล่อยไปเรื่อยๆจะเป็นไงก็ขั่งมัน ถือซะว่าเราได้ใช้งานมันมาคุ้มแล้ว

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ถูก ปลูกฝัง ให้ไปเคลม เอาของไหม่ มา ตั้งแต่ เด้กๆ เลย ครับ

รวมถึง ของให้ อย่างอื่น ด้วย

Bookmarks

Bookmarks