Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS 640M กับ HD3870 512M DDR4 ตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS 640M กับ HD3870 512M DDR4 ตัวไหน

8800GTS 640M กับ HD3870 512M DDR4 ครับ

ราคามือ 2 พอๆ กันมากเลย แต่มีตังซื้อแค่ตัวเดียวน่ะครับ - -'
    ถ้าใช้งานแบบครอบจักรวาลตัวไหน จะมีปัญหาน้อยกว่ากันครับในการเข้ากันได้กับ
    เกมต่างๆ น่ะครับ เพราะหลังๆ ผมเห็น catalyst ver. ใหม่ๆ มันก็แก้ปัญหาไปได้เยอะเลย
    แต่ผมเองค่อนข้างประทับใจ nvidia เรื่องที่มันไม่ค่อยมีปัญหากับเกมน่ะครับ

แล้ว 8800GTS 640M มันรับประทานไฟหนักมากไหมครับ เทียบกับ HD3870 น่ะครับ

ขอบคุณครับ

8800 ดีกว่าคับแรงกว่าด้วย เรื่องไฟ 500w เต็มก้อพอละ

Comment

8800GTS 640 MB แรงกว่าหน่อยครับผม แต่มันราคาตกมาเท่า HD3870 เลยหรือ

Comment

http://www23.tomshardware.com/graphi...1060&chart=318

2ตัวนี้สูสีครับ 8800gts640 แรงกว่านิดนึง(นิดนึงจนแยกไม่ออก) ส่วนจะเลือกอันไหนยากที่จะฟันธง

Comment

8 พันปลายๆ 8800gts 640M กับ 8พัน hd3870 น่ะครับ (มือ 2 ทั้งคู่อะครับ)
          ตัดสินใจยากจริงๆ ครับ - -''

อยากลอง HD3870 เพราะกะว่า พอ phenom มันแก้ bug เรียบร้อยค่อยไปหาบอร์ดชิบเซท 790 น่ะครับ
          แต่ว่าผมเคยใช้ 9800 x800 x1800 x1950GT สุดท้ายที่ hd2600xt มา ไม่ค่อยประทับใจเลยครับเรื่องเกม - -'

แต่ตอนนี้ ati ไปอยู่กับ amd ผมก็เห็นตัว catalyst มันดีขึ้นเรื่อยๆ เหมือนกัน
          แต่ดูไปแล้ว phenom ใส่กับ chip nforce ตัวใหม่ที่ nvidia กำลังจะออก ดุเหมือนมันจะดีกว่า spider platform อีกน่ะครับ - -''
          น้องผมมันก็บ้าเกมด้วย เลยคิดหนักครับ แบบว่าเครื่องนี่ใช้ด้วยกันพี่น้อง เหอเหอ
          Last edited by BurstnovA; 3 Jan 2008, 12:50:26.

Comment

แรงด้วยกันทั้งคู่

Comment

ทำไม 8800GT ไม่อย่ในตัวเลือกง่ะ แรงกว่า 2ตัว ราคาแปดพันกว่าๆเหมือนกัน

Comment

ผมก็ชอบทั้งคู่นะ แต่ให้เอามาใช้คง 3870 ที่เย็นกว่าแล้วกินไฟน้อยกว่า

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                  ทำไม 8800GT ไม่อย่ในตัวเลือกง่ะ แรงกว่า 2ตัว ราคาแปดพันกว่าๆเหมือนกัน
                  เห็นเพื่อนใช้อยู่น่ะครับ ร้อนอย่างแรง ผมไม่ได้เล่นในห้องแอร์อะครับ +ไม่มีตังจะเปลี่ยนซิ้งมันด้วยอะคับ

Comment

แรงพอๆๆกันคับผม แต่เป็นผม ผมเลือก HD3870 เพราะมานใหม่กว่าคับผม

Comment

ขอบคุณคำแนะนำของทุกท่านมากครับ : )

Comment

เชียร์มุมแดง

Comment

ไม่เป็นอันทำงานเลยผมวันนี้ 555+
                          มัวแต่เข้าเว๊บอ่านข้อมูลของการ์ด 2 ตัวนี้อยู่ เหอเหอ

ส่วนน้องชายผมก็โทรมาแง๊วๆๆ บอกว่าอยากเล่น ghostrecon2 COD4 crysis ภาพเนียนๆ น่ะ
                          แต่ผมจะดูหนัง โอยกลุ้มจะบ้าตาย - -'
                          สงสัยต้องแยกเครื่องกันใช้แล้วผม

Comment

การ์ด 2 ตัวนี้ ก็สูสีครับ ขึ้นอยู่กับท่านแล้วละครับว่าท่านชอบค่ายไหน ความแรง 8800GTS อาจได้เปรียบเล็กน้อย ถ้าใช้เล่นเกมส์จิงจังก็ใช้ Nvidia ครับ คุ้ม แต่ถ้าต้องการความสดใหม่ ไม่สนเรื่อง Frame Rate ***งกันไม่เท่าไหร่ก็ 3870 เลย น่าเล่นพอๆกันครับ
                            *เสป็คท่านดีหมดครับ ถ้า CPU แรงก็นี้อีกหน่อยหรือ OC ไปซัก 2.5 ขึ้นรับรอง เกมส์ที่ว่ามาอย่างเนียนเลยครับท่าน
                            Last edited by meen182; 3 Jan 2008, 15:48:43.

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากเลยครับที่สละเวลามาช่วยแนะนำ
                              กะว่าเย็นนี้กลับไปจะเบิร์ดกะโหลกน้องซักที แล้วจะบอกมันว่าเดี๋ยวสิ้นเดือน
                              ประกอบเครื่องใหม่ให้เป็นของขวัญวันเกิดละกัน (จะได้แยกกันใช้หมดปัญหา 555)

Comment

Working...
                              X