overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามคนที่ใช้ Printer ติด Tank

OverclockZone Member Trojan's Avatar

Default ถามคนที่ใช้ Printer ติด Tank

ผมจะซื้อ CANON PIXMA IP1880 ราคาประมาณ 1,500 และจะนำไปติด Tank ด้วย ราคาเท่าไรอ่าครับสำหรับการติด Tank เพราะผมต้องปริ้นงานบ่อย แล้วจะใช้ได้นานกว่าตลับที่ต้องนำไปเติมหมึกบ่อยหรือป่าวครับ เพราะเครื่องเก่าผม CANON PIXMA IP1700 ตลับหมึกพังซะแล้วเพราะเติมบ่อยจนตลับหมึกเสีย
    Last edited by Trojan; 3 Jan 2008 at 12:28:17.

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

ส่วนใหญ่เป็น epson จะติดนะครับ canon ทำได้แต่ไม่ค่อยเจอ เห็นช่างเค้าบอก หัว canon ไม่ค่อยทน

OverclockZone Member

ซื้อ HP ดีกว่ามั้งครับ มีรุ่นนึง 1390 บาท พิมตัวหนังสือสวยมาก
    หัวพิมติดตลับ ตันก็โยนตลับทิ้ง ซื้อหมึกเติมมาฉีดใส่สะดวกกว่า
    ขวดละ 100 ใช้ได้นานมากๆๆๆ

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

แนะนำ epson ครับ ปัญหาน้อย ยี่ห้ออื่นก็ทำได้แต่ปัญหาตามมาค่อนข้างเยอะ ผมก็ใช้ epson cx3700 ใช้มาปีนึงละยังไม่มีอะไรเสียหาย

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

เห็นเยอะ แบบของผมใช้ EPSON Stylus Photo R230 ผมไปเดินตะวันนาเห็นมีร้านรับติด Intank หลายร้านเหมือนกัน แต่ว่าผมใช้ไม่มากเลยเฉย ๆ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ส่วน มาก เค้าจะติดแท็งค์ ก่ะยี่ห้อ EPSONมากกว่าท่าน เพราะหัวมานทนกว่าแคนนอน น่ะ
    ส่วนค่าติดแท็งค์นั้นแล้วแต่รุ่นคับผม ส่วนมากราคาจะประมาณ 1000 บาทUPน่ะ^^ ลองไปถามราคาที่ร้านก็ได้คับผม

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ตอนนี้ที่ผมคิดไว้ มีงบ 2,500

ซื้อ EPSON Stylus C90 + ติด Tank
    เอาของเก่า CANON PIXMA IP1700 + ซื้อตลับหมึกสี/ขาวดำ ใหม่ + ติด Tank

แบบไหนจะคุ้มกว่ากันอ่าครับ

OverclockZone Member kluykai's Avatar

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    ซื้อ HP ดีกว่ามั้งครับ มีรุ่นนึง 1390 บาท พิมตัวหนังสือสวยมาก
    หัวพิมติดตลับ ตันก็โยนตลับทิ้ง ซื้อหมึกเติมมาฉีดใส่สะดวกกว่า
    ถูกค้องคร้าบ..พี่น้องครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Default f

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    แน่ นอน ครับ (HP only)

ผม ทิ้งไว้ ๓ เดือน ฝุ่นเขลอ... หวัไม่ ตัว ล้างหัว๓ ที พิพม์ได้เนียลๆ

แคนนอน MP 145 ลอง เติมเอง ... ทีเดียว เจ๊ง เซ็ง เป็ด...

สรุป

HP หมึกเติม คุ้มมากๆ แนะนำ ยี่ห้อง ตัว G (หมึกแท้ แพงมาก ซื้อไหม่ได้เลย)

CANON ... หมึก แท้เน้นๆมั้ง ( ยี่ห้อนี้ หมึกไม่แพง เท่าไหร่) ใช้แล้ว พัง มา ๒ ตัวแล้ว ไม่ประทับใจเลย

EpSon เคยใช้ ตัวแพง Photo series... พัง สัทๆ เซ็งมาก ๆ แต่ DOT metrix ทนมากๆ คุ้มมากๆ

สรุป HP นะครับ เชื่อผม

สรุป

ซื้อหมึกมาเติมเองให้ใช้ HP
    ติด Tank ใช้ Epson เหรอครับ

ผมอยากได้ตัวที่ใช้แล้วตลับหมึกมันทนๆ ใช้ได้นาน ไม่ต้องซื้อเครื่องบ่อย
    Last edited by Trojan; 3 Jan 2008 at 17:19:34.

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

เอ่อ IP1880 นี่ ติดแท็งมาได้ 3 เดือนละมั้ง เติมหมึกไป(สีดำ)ประมาณ 5 รอบได้ (แท็งประมาณ 70CC นะคับ)

ใช้ทุกวัน วันละหลายแผ่น (ใช้ทำไร ต้องถาม BOYWA 555)

มันก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไร สงสัยผมทำความสะอาดหัวพิมพ์บ่อยมั้ง -*-

ถ้าจะใช้ HP คงต้องเลือกรุ่นที่ผู้เชี่ยวชาญแนะนำละคับ เพราะเคยใช้แบบอออินวัน เติมได้ 3 ที หัวพัง

ส่วน EPson นี่ เทพเลย ติดแท็งได้อยู่ทนนาน แต่ถ้าหัวพังที ก็ 1000 Up คับ

เอาเป็นว่า ถ้าไปซื้อแบบมีแท็ง ก็หมั่นทำความสะอาดหัวพิมพ์บ่อยๆละกันครับ มันจะได้อยู่กะเราไปนานๆ ^^

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

ผมก็ใช้ R230 คับ

ทนมากๆ คุ้มสุดๆ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar

Quote Originally Posted by junex View Post
    ผมก็ใช้ R230 คับ

ทนมากๆ คุ้มสุดๆ
    ของผมก็จะครบปีแล้ว อีก 2 เดือน ไม่ผิดหวังเลยคตรับ

OverclockZone Member

บอกตรงๆว่าผมไม่เคยใช้หรอก
    แต่ผมอยู่วงการที่เค้าขาย DVD กันผมก็รู้
    เค้าปริ๊นปก DVD กัน epson R230 มันเป็นคำตอบสุดท้ายจริงๆ

วงการถ่ายรูป ปริ๊นภาพก็รุ่นนี้แหละครับ
    ที่มันเป็นแบบนี้เพราะคนในวงการนี้เค้าปริ๊นกันทุกวันครับหัวมันเลยไม่ตัน
    มันต้องปริ๊นทุกวันครับ อิงค์เจ็ทน่ะอย่างน้อยก็วันละ 1 ใบ
    ถ้าหน้าหนาวอากาศแห้งๆ หรือเปิดแอร์ต้อง หมั่นปริ๊นหน่อยครับ

r230 ครับสุดยอด คุ้มเทพ เมพสุดริดครับ

ผมไม่ได้ใช้ทุกวันนะครับ แต่หัวก็ไม่ตัน ส่วนมากที่ใช้คือ Print แผ่น CD ถ้าเป็นตาม rep 14 ผมก็ใช้เครื่องระดับร้านใช้ล่ะครับเอิ๊ก ๆ

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

Epson C45+Tank ตอนนั้นซื้อ 3000 แน่ะ ใช้พิมพ์งานเกือบปีละ ยังไม่พังเลย พิมพ์วันละ 100 กว่าหน้า

OverclockZone Member NameNat's Avatar

มาอ่านดู อิอิ อดีตเคยเห็นว่า R230+Tank เฉียดหมื่น หรือหมื่นนิด ๆ

ตอนหลัง ๆ เหลือแปดพันเศษ ๆ แหมในกระทู้นี้ราคาลงไปแล้วหรือ ไม่ได้ติดตาม (ไม่เคยซื้อ) 5 5 5

OverclockZone Member man10u's Avatar

เรื่อง printer inktank ลอง pm หาท่าน earthsystem ดูครับ เค้าเปิดศูนย์ติดตั้งอิงค์แทงค์อยู่ขอนแก่น อาจจะได้คำปรึกษาดี ๆ ก็ได้ครับ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

R230 ครับ พิมพ์อาร์ตเวิค ตัวอย่าง ให้ลูกค้าดู

ใช้แท้งค์ต้องเปลี่ยนสีหลายๆ ยี่ห้อครับ สีเพี้ยนมากๆ

ก่อนใช้ก็ต้อง Cleaner หัว ด้วย ไ่ม่งั้นมันเป็นเส้นๆ

Bookmarks

Bookmarks