Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้วิจารณ์สเป็กนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้วิจารณ์สเป็กนี้หน่อยครับ

CPU AMD ATHLON64x2 4400
    MB ASROCK ALIVE NF7G
    GPU SPARKE GF8500GT XTREME/DDR/256MB
    HDD SAEGATE 160GB /SATA2
    RAM KINGTON /800/1GB
    ผมสามารถใช้ไฟที่ติดมากับเคสได้ไหมแล้วควรใช้ยี่ห้ออะไรดีและราคาเท่าไหร่ หรือถ้าไม่ได้ควรใช้ไฟ
    ของอะไรดีครับ แต่อย่ไห้แพงมากนะครับเพราะผมจะประกอบ10ตัวจะเปิดร้านเน็ต+เกมนะครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

ถ้าจะเอาแบบติดเคสแบบพอใช้ได้ก็ซื้อ Delux ครับ หรือไม่งั้นก็เล่นพวก enhance ก็ดีครับ ไม่รู้ว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่สำหรับ PSU

Comment

สำหรับไฟกับเคสผมตั้งไว้1500ครับเกินนิหน่อยได้
      แล้วสเป็คนี้เล่นเกมได้ไหมครับผมจะเปิดร้านเกมด้วยอะ

Comment

สเปคพอได้ครับแต่ถ้าจะเปิดร้าน อะไรลดลงได้ก็ลดไปอีกครับ

Comment

เกม Online พอไหวครับ อย่าลืม ซื้อลิขสิทธิ์ด้วยละครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

Comment

ลดCPU ขยับการ์ดจอ ถ้าเกินงบลดMainลงมานิดนึงก็ยังไปได้

ถ้าเปิดร้านดูคำเเนะนำข้างกล่องเกมส์ครับ เกมส์ที่นิยมกันไม่ต้องอาศัยเครื่องเเรงก็เล่นได้เเล้ว setupให้สมบูรณ์ก็พอ เเบบนี้ลดต้นทุนได้เยอะอยู่ เเล้วอีกกลุ่มลูกค้าก็เอาเครื่องเเรงหน่อยไว้ต้อนรับ คิดค่าชม.เเพงกว่านิดหน่อยก็ได้ครับ
            Last edited by mrchosit; 4 Jan 2008, 12:54:39. Reason: พิมพ์ไม่จบเเล้วกดส่งครับ

Comment

*-*

ผมว่าหาข้อมูลให้แน่นๆ ก่อนดีกว่านะครับจะได้ไม่มีพวก Pol... มาจุกจิก

แต่ว่า พวกเกมพ่วงผมไม่เหนมันจะน่าเล่นเท่าไรเลย ช่วงนี้คนก็เล่นแต่ online กัน มากมาย*-*

ปล.เปิดแถวไหนคับ จะไปช่วยอุดหนุนอยากเล่นเครื่องแรงๆมั่ง ตอนนี้ เต่าเหลือเกิน

Comment

enhance ครับ 350watts ประมาณ 1500

Comment

cpuเปงตัว 4000+ ก้อพอแล้วนะงับ เอาเงินมาลงแรมดีก่านะ ลื่นดี

เปลี่ยนบอร์ดเปง aliveNF6G-VSTA ก้อพอแค่ 1700

RAMลดมาเปง 1024/677 *2 = 2 Gb ดีก่านะลื่นดี = 1440 หรือเงินพอก้อ BUS 800 แนะนำ 2 Gb

case เอาพวก delux ตัวที่เพาเพอร์เปงตาข่าย อันนั้นอะดีคับ case delux 1090

HDD SAEGATE 160GB /SATA2 เอาตัวที่ เปง WE RAID จะไวก่านะงับ

Gf 8500 GT พอเพียงแล้วนะ ส่วนใหญ่เค้าใช้แค่ 7300 GT บางร้าน 7300 GS/LE เองนะ

8500 คุ้มแร้วนะ

จอ LCD อย่าเอา wide เพาะเล่นออดิชั่น ไม่ถนัด เอาแค่ 17/19 ธรรมดาพอ

Comment

Working...
                  X